Lop hoc tu vi phong thuy tu tru 

Diễn đàn » Hỏi đáp - Luận giải » Xem ngày, Luận tuổi

Nội qui chuyên mục

Chuyên mục luận giải cần có thái độ ứng xử đúng mực. Các bài viết có nội dung không liên quan sẽ bị xóa bỏ

Trang 1 trên 1 [ 7 bài viết ] 

Người tạo Tin nhắn
Ngoại tuyến 
 Tiêu đề bài viết: Nam Mậu thìn 1988 nên lấy vợ tuổi gì...
 Gửi bài Đã gửi: 18:42, 02/12/09 
Mới gia nhập
Mới gia nhập
Hình đại diện của thành viên

Cảm ơn: 7
Chào mọi người
Mình sinh 19/09 âm lịch năm 1988 (mậu thìn) sinh vào giờ dần.Ko biết mình nên lấy vợ tuổi gì trong các tuổi 89,91,92,93,96 mình hợp nhất tuổi nào,ứng với mỗi tuổi thì sẽ thế nào?
như mình tự xem cung mạng tuổi thì 96 Tuổi Bính Tý là hợp nhất sau đó là 92 Nhâm Thân,ko biết có đúng ko?
dạ cám ơn mọi người trước ạ...

Đầu trang 
Ngoại tuyến 
 Tiêu đề bài viết: TL: Nam Mậu thìn 1988 nên lấy vợ tuổi gì...
 Gửi bài Đã gửi: 21:37, 05/12/09 
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Cảm ơn: 32
Trước hết là người tuổi quý . Chồng mậu vợ quý làm gì cũng nên . thứ nhì mới đến tuổi tý và tuổi thân . cũng tuỳ tuổi tý và tuổi thân mới hợp vì tuổi mậu thìn mệnh mộc nên tuổi tý và tuổi thân phải là mệnh hoả hoặc mệnh thuỷ mới tốt . Ngược lại mệnh kim hoặc mệnh thổ thì lại kém hay .

Đầu trang 
Ngoại tuyến 
 Gửi bài Đã gửi: 23:09, 05/12/09 
Đang bị cấm
Đang bị cấm

Đến từ: Nội Phật _Tam Hợp _ Bình Xuyên _Vĩnh Phúc _VIỆT NAM
Cảm ơn: 23
Bạn hãy vào : viewtopic.php?f=36&t=1381

Đầu trang 
Ngoại tuyến 
 Gửi bài Đã gửi: 17:32, 08/12/09 
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cảm ơn: 7
trước tiên em xin cám ơn 2 bác "thiện vũ long" và "Trịnh văn Thông"
thực sự thì em từng đc nghe nhiều người nói tuổi của mình hợp tuổi quý dậu,tuổi thân và tuổi tý...

Từng có 1 thầy tên phúc người miền nam ra bắc để cứu giúp mọi người+thu nạp đệ tử (đệ tử đều đeo nhẫn ở ngón giữa).Em thấy thầy rất giỏi,thực sự là giỏi,ko biết gọi thầy là thầy gì nữa (tướng số,cúng,bói,nhìn tương lai...) cái gì thầy cũng biết làm nhưng ko bao giờ lấy tiền của ai...

Thầy từng nói mình là ngưòi có tài,rất giỏi,hiền lành nhưng chữ "dục" hơi cao,chọn vợ phải chọn kỹ,ko đc tham lam,yêu nhiều chỉ dc chọn 1...và thầy nói với tuổi mình+tính cách+...nên lấy tuổi thân hoặc tý (hoặc dần) thì sẽ rất giàu có nhưng mình đều phải nhún nhường (do tính cách của mình)

Mong các bác có nhiều ý kiến và góp ý về những gì mình vừa viết, thực sự cám ơn mọi người trước

Đầu trang 
Ngoại tuyến 
 Gửi bài Đã gửi: 09:46, 11/12/09 
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Cảm ơn: 32
Dân gian đã có câu " hợp vợ hợp chồng biển đông tát cạn "
- Lấy vợ lấy chồng là chuyện trăm năm , thế nên người người luôn băn khoăn ở ngưỡng cửa này , nhưng nếu bảo chọn vợ phải chọn kỹ thì không ổn lắm .
- Thứ nhất có duyên mới quen nhau , có phận mới nên vợ nên chồng , dẫu muốn chọn cũng ko được .
- Thứ hai quen nhau rồi mới biết tuổi , biết nhau rồi mới có cơ hội giao lưu , yêu nhau rồi mới hiểu về tính cách , thế nên chọn sao được vả lại khi yêu người yêu mình xấu cũng là đẹp nhất , tính cách ko tốt cũng chẳng ngăn cản nổi : Một ví dụ điển hình , một người có người yêu nghiện ngập , nhưng cũng ko ai ngăn cản nổi tình yêu của người ấy dành cho nhau .
- Thứ ba , chẳng lẽ yêu nhau rồi tuổi không hợp thì chia tay nhau sao ?
- Thứ tư : để chọn được tuổi hợp nhau thì độ tuổi cách nhau ít nhất là 5 tuổi < tuổi hợp nhau >
- Để lấy được tuổi đẹp nhất có khi phải cách nhau đến mấy chục tuổi mới tìm được một cặp đôi đúng nghĩa của lý số .
Thầy mà bạn nói : mình không có cảm nhận gì , vì mình chỉ nghe lại lời bạn nói , thực tế thế nào thì phải mắt thấy tai nghe , vì vậy mình cũng không bình luận thêm về thầy .
- Số giàu có thì lấy ai cũng sẽ giàu có , đâu phải vì lấy người này thì giàu mà lấy người kia thì nghèo , đừng đổ tội cho số phận .
- Nguyên lý vợ chồng phối ngẫu : cộng số cả hai rồi chia đôi : ví như số chồng giàu vợ nghèo thì cuộc sống tạm đủ và ngược lại : chồng nghèo , vợ giàu : không nên kết luận vội vàng .
- số cả hai cùng giàu thì độ số tăng nên .
- số cả hai cùng nghèo thì có lẽ là nghèo hết kiếp , nỗ lực lắm mới đủ ăn , đủ mặc , nhưng lúc đó lại phải xem cung con cái xem số nó thế nào : số con giàu thì cuối đời mình cũng được nhờ do phần âm đức .
- số con nghèo thì dù số mình giàu sau rồi cũng tán gia bại sản .
thế nên không thể nhất nhất mà luận được . vả lại đời người lúc có lúc không , lúc giàu lúc nghèo . đâu thể vì số mình giàu mà ngôi chơi được .

Đầu trang 
Ngoại tuyến 
 Gửi bài Đã gửi: 21:19, 25/08/10 
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cảm ơn: 0
cũng không hản la thầy đó giỏi tất cả đâu!!! noi chung xét về nhiều khía cạnh thì tuoi thân và tí la hợp, hợp ở đây có thể la do.. Tam hợp TÍ Thìn Thân
vậy ban muon lay vo hơp vè duong cong danh hay la ve hanh phuc hay su giau co hay vê con cai
the gian thi khong co gi la hoan hao het
theo minh neu muon tot thi lay 87 lam phi cong tre hoac lay 89 la hop voi tuoi mau thin nhat!! cung co the ban cho ong thay kia la gioi ong ay co li cua ong ay
con minh co cai li cua minh!!
ông ấy ở trong sai gon ..xa hon la chung ta o ngoai bac ma dan ngoai bac anh huong cua van hoa phuong dong nhiu hon dan trong nam.. ma cai xem tuoi va la so tat ca deu tu phuog dong ma ra

Đầu trang 
Ngoại tuyến 
 Gửi bài Đã gửi: 10:23, 08/12/10 
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cảm ơn: 0
minh củng sinh năm 1988. Mình tham khảo các tuổi rồi, mình thấy 87,89,1996 la hợp nhất. Theo thời đại bây giờ, thì con trai nên kiếm người vợ thua mình khoang 8 tuổi trở lên, vì khi con gái sinh đẻ thì mau già lắm, vì thế hơn 8 tuổi là đẹp nhất, sinh năm 1996, hợp mạng, hợp tuổi, cung đoải - càn (tốt), nói chung hòan mỹ hết. Mệnh 1996 là thủy, 1988 là mộc. thủy sinh mộc ( tốt ) .
Con tuổi 87 và 89 là 2 tuổi củng rất hợp 1988. tuổi rồng là tuổi ham vui, vì thế nhiều khi yêu lấy về mau chán. ^^ .
Mình tiếp xúc với em 87 và 89 rùi, thấy rất là hợp, cách nói chuyện củng rất vui nữa.
Còn 1996 mình chua gặp duoc ai ( mới 15t ), chua tiếp xúc nên không biết sao.
Mà nói đi nói lại thì mình vẩn nghĩ nên tìm hiểu một thời gian xem đã, vì nhiều khi hợp tuổi vậy đó nhưng tính tình mỗi người một khác nên khó mà biết duoc, không phải hợp tuổi al2 ok hết. tuổi rồng mà .. thôi cứ yêu tè le đi, tìm hiểu ... :( :(

Đầu trang 
Hiển thị bài viết cách đây:  Sắp xếp theo  

Trang 1 trên 1 [ 7 bài viết ] 

Diễn đàn » Hỏi đáp - Luận giải » Xem ngày, Luận tuổi

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.29 khách.

Bạn không thể tạo chủ đề mới.
Bạn không thể trả lời bài viết.
Bạn không thể sửa những bài viết của mình.
Bạn không thể xóa những bài viết của mình.