Lop hoc tu vi phong thuy tu tru 

Diễn đàn » Hỏi đáp - Luận giải » Xem tướng, danh tính, chữ viết

Nội qui chuyên mục

Chuyên mục luận giải cần có thái độ ứng xử đúng mực, không được spam. Các bài viết có nội dung không liên quan sẽ bị xóa bỏ. Thành viên vi phạm sẽ bị treo nick.

Trang 1 trên 1 [ 8 bài viết ] 

Người tạo Tin nhắn
Ngoại tuyến 
 Tiêu đề bài viết: Nốt ruồi ở mép trái
 Gửi bài Đã gửi: 01:22, 22/10/10 
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cảm ơn: 5
Khoảng 2 năm gần đây bên môi trên (gần mép) của em có mọc 1 nốt ruồi mới. Cái nốt ruồi này càng ngày càng to vả tỏ hơn( hiện giờ vẫn nằm trong giới hạn có thể chấp nhận đc).
Theo em được biết thì mỗi một nốt ruồi là đại diện cho 1 vì sao chiếu mệnh???
Xin các bậc cao nhân cho em biết liệu đây có phải là điềm gì ko? xin luận giải giúp em với ạ
Em xin cảm ơn!

Đầu trang 
Ngoại tuyến 
 Tiêu đề bài viết: TL: Nốt ruồi ở mép trái
 Gửi bài Đã gửi: 08:36, 22/10/10 
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Cảm ơn: 27
Lavender8x đã viết:
Khoảng 2 năm gần đây bên môi trên (gần mép) của em có mọc 1 nốt ruồi mới. Cái nốt ruồi này càng ngày càng to vả tỏ hơn( hiện giờ vẫn nằm trong giới hạn có thể chấp nhận đc).
Theo em được biết thì mỗi một nốt ruồi là đại diện cho 1 vì sao chiếu mệnh???
Xin các bậc cao nhân cho em biết liệu đây có phải là điềm gì ko? xin luận giải giúp em với ạ
Em xin cảm ơn!

là điềm tốt được ăn, được béo :))

Đầu trang 
Ngoại tuyến 
 Tiêu đề bài viết: TL: Nốt ruồi ở mép trái .
 Gửi bài Đã gửi: 09:54, 22/10/10 
Hội viên CLB
Hội viên CLB
Hình đại diện của thành viên

Chào bạn @Lavender8x ! Theo các tài liệu tướng pháp , khu vực môi miệng tượng trưng cho tính ăn (lộc) và nói (văn) . Khu vực mép miệng tượng trưng cho mức độ giới hạn của sự ăn nói (pháp lệnh) . Căn cứ tài liệu Tử Vi , khu vực môi miệng được mệnh danh là Cự Môn , nếu miếu vượng địa thì thành quyền quí , nếu hãm địa thì thành ám bại. Theo như lời bạn đã diển tả , thì bạn đang bước vào hành vận liên quan đến khu vực môi miệng , vì nốt ruồi đen tượng trưng cho tính năng không tốt. Vì thế bạn lưu ý về mặt sức khỏe do đường ăn uống , lưu ý về mặt sự nghiệp do lời ăn tiếng nói thiếu trọng lượng uy tín. Tuy nhiên , đây là vài dòng gợi ý không mang tính chính xác cao . Còn phụ thuộc nhiều yếu tố khác !

Đầu trang 
Ngoại tuyến 
 Gửi bài Đã gửi: 23:52, 24/10/10 
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cảm ơn: 5
Cảm ơn bác Toilatoi01 và bác Thien Thai. Em cũng vừa mới đi tìm hiểu về điều này và cũng nhận được câu trả lời tương tự như hai bậc tiền bối đây :) Nốt ruồi mọc ở mép như của em là hay được ăn ngon :S nhưng bên cạnh đó cũng hay bị vạ miệng. Rất cảm ơn bác Thien Thai đã cho em thêm lời khuyên. Trước khi tìm hiểu vấn đề này em cũng đã nhận ra em càng ngày ăn nói càng thiếu suy nghĩ hơn :D Giờ thì em đang cố gắng sửa, mong rằng đây chỉ là điềm báo để mình chú ý hơn trong lời ăn tiếng nói.
Thêm nữa, em muốn hỏi các bậc tiền bối là việc tấy nốt ruồi trên mặt thì liệu có ảnh hưởng gì ko ạ? Chẳng hạn như với cái nốt ruồi bên mép trái này. Vì mặt em có khá nhiều nốt ruồi, những nốt ruồi này ko phải bầm sinh mà theo em nghĩ và nghe phong thanh là bị mụn mà ko nặn thì để lâu sẽ thành nốt ruồi.

Đầu trang 
Ngoại tuyến 
 Tiêu đề bài viết: TL: Nốt ruồi ở mép trái.
 Gửi bài Đã gửi: 00:08, 25/10/10 
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Nốt ruồi có thể phá được , nhưng thói quen quán tính ăn và nói , bạn nên lưu tâm. Vì tướng từ tâm sanh, tâm là gốc , là ẩn bên trong không ai thấy và biết được. Nhưng khi tâm kia tạo thành sự thuần thục quán tánh ở hành vi , thì tướng là phần ngọn ở bên ngoài sẻ biểu đạt ra ngoài, để người khác nhìn mà biết cái tâm của mình.

Đầu trang 
Ngoại tuyến 
 Tiêu đề bài viết: TL: Nốt ruồi ở mép trái.
 Gửi bài Đã gửi: 00:16, 25/10/10 
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Về phần màu sắc đen và tính chất nốt ruồi là do tính hỏa nhiệt tích lại dưới làn da (tấu lý) mà tạo thành , vì tính hỏa đốt cháy huyết dịch mà thành màu đen. Cho nên mụn nhọt lâu ngày tạo thành điểm đen , về cơ bản đều do nhiệt mà ra . Nhưng về mặt ý nghĩa thì nhẹ tính chất hơn nốt ruồi đen, vì vậy không đáng ngại lắm.

Đầu trang 
Ngoại tuyến 
 Gửi bài Đã gửi: 16:14, 18/01/11 
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cảm ơn: 2
vậy còn mới sinh mà đã có nốt ruồi ngay mép trái thì sao vậy hả anh ThienTHai

Đầu trang 
Ngoại tuyến 
 Gửi bài Đã gửi: 15:33, 30/06/13 
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cảm ơn: 3
Anh Thiên Thai ơi có nốt ruồi đen dưới mép trái môi dưới có tốt ko anh

Đầu trang 
Hiển thị bài viết cách đây:  Sắp xếp theo  

Trang 1 trên 1 [ 8 bài viết ] 

Diễn đàn » Hỏi đáp - Luận giải » Xem tướng, danh tính, chữ viết

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: LTQA4 khách.

Bạn không thể tạo chủ đề mới.
Bạn không thể trả lời bài viết.
Bạn không thể sửa những bài viết của mình.
Bạn không thể xóa những bài viết của mình.