Tuoi Binh Dan va Ky Ty lieu co the tro thanh vo chong???

Hỏi đáp, luận giải, tư vấn theo tử vi
Nội qui chuyên mục
Chuyên mục luận giải cần có thái độ ứng xử đúng mực, không được spam. Các bài viết có nội dung không liên quan sẽ bị xóa bỏ. Thành viên vi phạm sẽ bị treo nick.
baothao
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Tuoi Binh Dan va Ky Ty lieu co the tro thanh vo chong???

Gửi bàigửi bởi baothao » 05:57, 19/06/09

Em sinh nam 9/4/1986 va nguoi em quen sinh nam 5/3/1989.Gia dinh co ay va gia dinh em ko chap nhan chuyen cua chung em,bao la ko hop tuoi,sao nay se gay ra hau qua lon.Em va co ay cung thuong hay cai nhau nhung sau do lai lam hue voi nhau nhanh chong.Moi nguoi giup em xem tu vi the nao ma hai gia dinh ko chap thuan.Tuoi Ky Ty va tuoi Binh Dan ko the nao hoa hop duoc phai ko?
Gia dinh em gioi thieu cho em quen nguoi con gai tuoi Mau Thin 1988,bao hop voi em nhung do la dieu rat kho cho em de chap nhan no.Dung la noi chuyen co phan do hon nhung trong long em thi that su rat kho khan.Moi nguoi giup cho em.

lacrimosa
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Tuoi Binh Dan va Ky Ty lieu co the tro thanh vo chong???

Gửi bàigửi bởi lacrimosa » 07:05, 19/06/09

Cãi nhau đâu có nghĩa là ko hợp nhau, 2 tuổi này tương sinh về mạng, Dần & Tỵ nhị tương hình, nhưng ko sao hết, cứ lấy nhau đi, dùng tuổi con để hoá giải. Cố gắng sinh con vào các năm sau đây thì tốt cho cả nhà : Tân Mão 2021, Nhâm Thìn 2012, Đinh Dậu 2017, Mậu Tuất 2018, Kỷ Hợi 2019.

baothao
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bàigửi bởi baothao » 07:53, 19/06/09

Ai cung bao con trai tuoi Binh Dan va gai tuoi Ky Ty se kho co the song chung ve lau dai,vi tuoi Binh Dan se lam tuoi Ky Ty dieu dung,benh tat hay co chuyen xau xay ra.Noi chung la ko tot...con tuoi Binh Dan gap tuoi Mau Thin 1988 thi se tot hon,lam an cung do hon,gia dinh it cai va,cung ko anh huong gi den suc khoe ca.
Hon nua 2 gia dinh co ay ko muon chung toi quen nhau nua,vi toi se anh huong rat xau den co ay va ben gia dinh toi thi cung ko dong y vi hai chung toi khac nhau hoan toan.Toi chi muon hoi tuoi Ky Ty va Binh Dan that su khac nhau nhu vay a?nhat la tuoi Dan va tuoi Ty thi muon doi phai chiu nhu vay?

phamthaihoa
Thượng khách
Thượng khách

Gửi bàigửi bởi phamthaihoa » 08:30, 19/06/09

Phiền bạn Baothao dùng tiếng việt có dấu trong các bài viết của mình ! Và không tạo nhiều mục với cùng một nội dung.

Thân,

lacrimosa
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bàigửi bởi lacrimosa » 08:53, 19/06/09

Xét về tương quan tuổi trong 1 gia đinh thì tuổi 2 vc chưa nói lên đc gì hết, chỉ là 1 phần thôi, khi có con thì cuộc sống thay đổi 1 phần là vậy đó, do tuổi của con cái nữa.
Hơn nữa liệu bạn có chọn được duyên cho mình ko? lựa nhiều quá đâm ra kén chọn và có thể mất duyên luôn đấy. Gặp nhau là duyên số, yêu nhau là duyên phận, cưới nhau là duyên nợ. Xem ra công cuộc đấu tranh để xóa bỏ tư tưởng về hợp tuổi hay ko hợp tuổi còn khó khăn quá. NHiều khi chính các bậc phụ huynh làm con cái minh mất đi cái hạnh phúc đáng lẽ được hưởng!

dunghiep
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bàigửi bởi dunghiep » 16:40, 01/03/11

minh cung co nguoi yeu tuoi Binh Dan, ca hai gia dinh khong cho phep bon minh tien toi hon nhan nhung nhu the thi ca 2 dua minh se dau kho lam.... theo minh nghi ban Lacrimosa noi dung, trong mot gia dinh dau chi co moi 2 vo chong con co con cai nua, minh lay tuoi con cai de goa di cai tuoi khac cua 2 vc la duoc ma

Phượng Hoàng Lửa
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bàigửi bởi Phượng Hoàng Lửa » 00:20, 02/03/11

baothao đã viết:Em sinh nam 9/4/1986 va nguoi em quen sinh nam 5/3/1989.Gia dinh co ay va gia dinh em ko chap nhan chuyen cua chung em,bao la ko hop tuoi,sao nay se gay ra hau qua lon.Em va co ay cung thuong hay cai nhau nhung sau do lai lam hue voi nhau nhanh chong.Moi nguoi giup em xem tu vi the nao ma hai gia dinh ko chap thuan.Tuoi Ky Ty va tuoi Binh Dan ko the nao hoa hop duoc phai ko?
Gia dinh em gioi thieu cho em quen nguoi con gai tuoi Mau Thin 1988,bao hop voi em nhung do la dieu rat kho cho em de chap nhan no.Dung la noi chuyen co phan do hon nhung trong long em thi that su rat kho khan.Moi nguoi giup cho em.

Đọc những dòng viết của bạn phần nào tôi cũng hiểu được tâm trạng của bạn bây giờ và thật sự tôi không muốn xen vào chuyện tình cảm và sự lựa chọn của bạn nhưng nhìn cách giải thích nguyên nhân của bạn tôi không thể không buồn lòng vì sự thiếu hiểu biết trầm trọng của gia đình bạn và gia đình cô ấy khi lại cho rằng hai tuổi Bính Dần và Kỷ Tị lại không hợp nhau , đặc biệt hơn khi gia đình bạn lại có ý định giới thiệu bạn cho người con gái tuổi Mậu Thìn đúng thật là sai lại càng thêm sai , tôi thật sự cảm thấy buồn phiền cho sự thiếu hiểu biết này mong bạn nên chú tâm những ghì tôi tô đậm và gạch dưới chân để rồi suy nghĩ tự mình quyết định tình duyên của bạn .

PHƯỢNG HOÀNG LỬA KÍNH BÚT

Hình đại diện của thành viên
biplovely
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bàigửi bởi biplovely » 07:04, 02/03/11

Mậu Thìn và Kỷ Tỵ đều là đại lâm mộc cả, nếu sợ tứ hành xung Dần Thân Tị Hợi thì thật ra Dần xung Thân, TỊ xung Hợi như Kỷ tỵ thì xung với tân hợi và đinh hợi thôi chứ gặp quý hợi cũng chẳng tới nổi nào

nguyenvoluc
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bàigửi bởi nguyenvoluc » 09:28, 09/05/12

moi nguoi hay co gang de vuot qua duoc su me hoac cua su boi toan, vi da goi la me tin di doan thi lam sao mang den hp cho minh duoc. minh cung dang yeu 1 nguoi sn 89 day va co ay cung co noi den xung khac , voi minh thi khong tin dau van yeu van tien toi ma

Quay về “Tử vi - Xem tử vi”

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: 130 khách.