Lop hoc tu vi phong thuy tu tru 

Diễn đàn » Hỏi đáp - Luận giải » Xem ngày, Luận tuổi

Nội qui chuyên mục

Chuyên mục luận giải cần có thái độ ứng xử đúng mực. Các bài viết có nội dung không liên quan sẽ bị xóa bỏ

Người tạo Tin nhắn
Ngoại tuyến 
 Tiêu đề bài viết: Xem tuoi lam nha
 Gửi bài Đã gửi: 21:56, 30/06/12 
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cảm ơn: 0
Xin hỏi :
Tôi sinh năm 1955 vợ tôi sinh năm 1955 ,Tôi tính laàm nhà tháng 6AL năm 2012 vào ngày 25/6/2012 AL . Xin chuyên gia cho câu trả lời có làm được không.
Nhà tôi định làm có hường nhà quay hướng Bắc . Xin hỏi hướng này có hợp tuổi tôi không mong chuyên gia trả lời.
Nếu có phương án về ngày gời tốt nhất để khởi công lam nhà mong chuyên gia chỉ giúp .
Mong trả lời sớm nhất.
Xin chân thành cám ơn .

Đầu trang 
Ngoại tuyến 
 Tiêu đề bài viết: TL: Xem tuoi lam nha
 Gửi bài Đã gửi: 23:34, 30/06/12 
Ban tư vấn
Ban tư vấn
Hình đại diện của thành viên

Cảm ơn: 81
chào bác !
tuổi của bác có thể làm nhà được. năm nay nên làm hướng nhâm (345 độ), tháng 6 dương quý nhân bay tới hướng bắc nên cũng cát lợi.
về phong thủy thì bác thuộc cung ly, làm nhà hướng bắc được diên niên, chủ về vợ chồng hòa thuận, con cái hiếu thảo, sống chan hòa, khá giả. làm nhà hướng 345 độ thì vượng tinh đáo sơn, chủ tài vận khá giả nhưng sức khỏe không tốt. còn chi tiết ra sao thì phải tới tận nơi kết hợp giữa hình thế, ngoại cảnh xung quanh với lý khí mới rõ được.

Đầu trang 
Ngoại tuyến 
 Gửi bài Đã gửi: 10:24, 01/07/12 
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cám ơn Lươngthiên xich Nhiều lắm . Mhưng Chú còn phân vân cháu nói về sức khỏ không được tốt là sao ? va có cách nào hóa giải được không mong Cháu chỉ giup. Nhớ tư vấn cho Chú nhé . Cám ơn rất nhiều .

Đầu trang 
Ngoại tuyến 
 Gửi bài Đã gửi: 11:09, 01/07/12 
Ban tư vấn
Ban tư vấn

345 độ thì vượng tinh đáo hướng. chỉ có hướng nhà nhận được vượng khí nên tài vận hanh thông, phương tọa của nhà không nhận được vượng khí nên chủ về sức khỏe sa sút. đó là cháu nói về sự ứng nghiệm của hướng 345 độ. chú chưa quyết xây hướng nào thì sao cháu luận được. trước tiên chú phải đo hướng đất nhà chú nằm trong khoảng bao nhiêu độ, có thể điều chỉnh được hướng nhà không, ngoại cảnh xung quanh mảnh đất thế nào, có gần ao hồ, núi non, đường xá hay không, v.v...
Vì tư vấn qua mạng, mắt người luận không thể thấy được ngoại cảnh, hình dáng của mảnh đất, không thể trực tiếp đo tọa độ của mảnh đất cho nên chu nhà phải mô tả càng chi tiết càng tốt, và nên vẽ sơ đồ cho dễ quan sát chú ạ.

Đầu trang 
Ngoại tuyến 
 Gửi bài Đã gửi: 17:02, 01/07/12 
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Chú làm nhà trong khu qui hoạch phân lô KT lô đất 7.5m x 20 m mặt tiền hướng đất là hướng Bắc ở 15 độ ( chếch về hướng Đông) Mặt tiền là đường nhựa nôi bộ rộng 6m bên trái lô đất ( hướng nhìn ra đường là nhà hàng xóm cao một trệt ,một lầu , bên Phải còn 2.5 m đất trống của nhà dọc theo lô đất , rồi đến nhà con gái một trệt , một lầu , Mặt sau là đường thoát hiểm rộng 1.5 m ) mặt trước và sau đều có đường thoát nước mưa va nước thải
. . .
. Khu nhà đã có . .
. .
---------------------------------------------- .
Đường nhựa rộng 6m đã có .

-----------------------------------------------
Vỉa hè 2m có hệ thống thoát nước mưa
-----------------------------------------------
. . .
. . .
Nhà hàng . Lô đất chú làm nhà . Đất . Nhà con gái Chú
xóm . . chú . một trệt một lầu
một trệt một . . để
lầu . . trống .

. . .
. . . . . . . . . . .. .
-------------------------------------------------
Thoát nước thải
Chú tả lô đất nhà Chú đó Cháu tư vấn giúp nhé ( lô đất này Chú bắt buộc phải làm nhà vì nhà cũ của Chú bị giải tỏa > Chú mong tin Cháu . Cám ơn Cháu nhiều .

Đầu trang 
Ngoại tuyến 
 Gửi bài Đã gửi: 11:17, 02/07/12 
Ban tư vấn
Ban tư vấn

15 độ là tọa đinh hướng quý. vượng tinh đáo sơn, chủ về sức khỏe dồi dào, tăng nhân khẩu. ở hướng có sao cửu tử, là sinh khí của vận 8 bay tới nên tài vận đảm bảo, có của ăn của để. tiền tài có được đa phần do may mắn mà có.
khi xây dựng chú phải đảm bảo xây đúng tuyến vị 15 độ. nếu xây lệnh 3 độ là coi như hỏng.

Đầu trang 
Ngoại tuyến 
 Gửi bài Đã gửi: 19:08, 09/07/12 
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Chu lai lam fien chau nua roi :
Chu sinh 1955 ma lo dat dinh lam nha cua Chu o 40 do , Chau giup chu xem co cach nao de quay huong ve hop tuoi chu khong . Lo dat của chú rong 10 m dai 20 m quay huong 40 do , mat tien lo dat la duong nhua 7m ( Chu da dung la ban do roi ). Tu van giup Chu huong nha Chu phai quay ve huong bao nhieu do la tot nhat theo lo dat hien tai nay. Nho Chau ru van giup . Cam on Chau nhieu . Mong tin tra loi.

Đầu trang 
Ngoại tuyến 
 Gửi bài Đã gửi: 19:19, 09/07/12 
Ban tư vấn
Ban tư vấn

Nếu đúng lô đất hướng 40 độ thì không ổn rồi. vừa không hợp tuổi, vừa không hợp vận. vào ở thì tài vận suy thoái, sức khỏe kém. Nếu đã không đổi được hướng thì chỉ có cách thiết kế bố cục ngôi nhà thật cẩn thận thôi chú ạ. Chú nên mời thầy phong thủy uy tín ở địa phương tới trực tiếp thẩm định và đưa ra lời khuyên hóa giải.

Đầu trang 
Ngoại tuyến 
 Gửi bài Đã gửi: 21:31, 09/07/12 
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Lo dat mat tien quay huong 40 do, Chu tinh khi lam nha chu se quay huong mat tien cheo theo lo dat ve 17 do ( mat tien luc do cheo voi duong ,chu khong vuong goc voi duong truoc nha ) co duoc khong ,tuc la cua chinh nha se quay theo huong 17 do .Cho chau tra loi giup nhe . Lam fien chau . Cam on nhieu

Đầu trang 
Ngoại tuyến 
 Gửi bài Đã gửi: 21:51, 09/07/12 
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Nha Chu thiet ke 02 luong , luong ben trai la nha de xe ngang 3m , luong ben phai la phong khach ngang 4.5 m, Chu tinh cua chinh mat tien phong khach cat cheo quay ve huong 70 do huong Dong (Giap ) Chau xem giup chu vay co duoc khong . Nho Chau nhe , Chu cam on

Đầu trang 
Hiển thị bài viết cách đây:  Sắp xếp theo  

Trang 1 trên 2 [ 18 bài viết ] Chuyển đến trang 1, 2  Trang kế tiếp

Diễn đàn » Hỏi đáp - Luận giải » Xem ngày, Luận tuổi

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.8 khách.

Bạn không thể tạo chủ đề mới.
Bạn không thể trả lời bài viết.
Bạn không thể sửa những bài viết của mình.
Bạn không thể xóa những bài viết của mình.