Cung phụ mẫu thế này có đẹp không ạ?

Hỏi đáp, luận giải, tư vấn theo tử vi
Nội qui chuyên mục
Chuyên mục luận giải cần có thái độ ứng xử đúng mực, không được spam. Các bài viết có nội dung không liên quan sẽ bị xóa bỏ. Thành viên vi phạm sẽ bị treo nick.
Hình đại diện của thành viên
dieuhong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cung phụ mẫu thế này có đẹp không ạ?

Gửi bàigửi bởi dieuhong » 00:10, 20/12/10

Em trót nói với huynh ý là papa huynh ý nhiều bồ nhí lắm, hic hic. Nhưng huynh ý kêu anh đảm bảo ba anh chỉ có 1 vợ, và 2 con là anh em huynh ý. Em đồng ý vì thấy Đào hoa cư ngọ có lẽ chỉ là đùa giỡn tình cảm thui, nhưng vẫn nhất định là ba huynh ý đẹp zai, ăn nói ngọt ngào và đa tình (Đào- Hồng - Diêu lại Thai - Khúc thế kia). Huynh ý kêu em đi hỏi thêm đi :(

Vậy nên xin các cao nhân luận giúp em lá số này với ạ :P

Hình ảnh

NhaDi
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Cung phụ mẫu thế này có đẹp không ạ?

Gửi bàigửi bởi NhaDi » 02:27, 20/12/10

Cái này còn tùy ba mẹ anh ấy làm nghề gì nữa mà dieuhong, và tính cách như thế nào. Tham Lang ở Thê với Phụ mẫu thì thường tình cảm khá là mãnh liệt nồng nàn, nếu mãnh liệt nồng nàn rồi, thì sẽ khó có mối tình ngoài chồng ngoài vợ.

Cung Phụ Mẫu đắc được tam đức dù không thành cách, nhưng cũng hóa giải phần nào. Nói chung dâm tinh trong tử vi thường bị đánh giá khắt khe quá. Nhiều khi Không Kiếp và sát tinh còn đáng sợ hơn dâm tinh rất nhiều.

Mình thì đoán ba mẹ anh này làm nghề gì đó cần đến bàn tay khéo léo. Có khi là kinh doanh hàng hoa hoặc hàng quần áo cắt may :D

Đào Hoa cư Ngọ, vừa ra nắng đã bị đập cho te tua :-?

LyThong2010
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bàigửi bởi LyThong2010 » 02:54, 20/12/10

Đào Hoa lúc nào cũng đi kèm được 3 trong Tứ Đức hết mà. Tam hợp này luôn có thiện và ác, có Đào Hoa Thiên Không Kiếp Sát, Nguyệt Đức, Thiên Đức, Phúc Đức.

Nhìn cung phụ mẫu này chắc bố mẹ có vấn đề :D, nhưng bố hay mẹ có vấn đề thì xem nhật nguyệt thế nào, các đồng chí xem nhật nguyệt cái nào sáng hơn.

Mà có đúng số không thế? Năm nay anh ế 30 tuổi, Mệnh có Hữu Bật, anh ế có sống xa cha mẹ dài ngày lúc nào trong đời không?

NhaDi
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bàigửi bởi NhaDi » 03:07, 20/12/10

Ừm, Nhật Nguyệt đều hãm, sinh ban đêm, nên Nguyệt bị hãm nhiều hơn. Nhưng trên lá số khó xét như vậy, nếu phụ mẫu không rõ các sao chia lìa ly dị xa cách.

Anh này hợp với bố hơn mẹ. Chắc chỉ nói như vậy được thôi.

Cái mệnh Tả thân Bật, sợ là áp dụng vào cung Thê của anh ấy, chứ không áp dụng vào cung phụ mẫu.

Bố mẹ anh này trước khi lấy nhau, đã từng có một đời vợ đời chồng gì chưa dieuhong?

dieuhong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bàigửi bởi dieuhong » 12:19, 20/12/10

@ NhaDi: ba mẹ huynh ý làm ruộng thui NhaDi à, hai bác cũng chưa có đời vợ hay chồng gì trước khi lấy nhau cả.
@ LyThong: anh nay đúng là có xa ba mẹ , và xa cả vợ nữa. Tình hình là giờ hai vợ chồng huynh ý sống xa nhau, chị vợ thì ở nhà, còn anh thì đi làm cứ cuối tuần lại về. Đã có 1 cậu con trai 1,5 tuổi.

Mà cái sao Đào Hồng Riêu này ở cung phụ mẫu thì có ảnh hưởng đến đương số không nhỉ hihi ^^, DH nghi quá

Nhân tiện xin mọi người chỉ giúp, muốn xem đường học hành thì xem thế nàp ạ, như huynh này thì đường học và tài quan có khá được không ạ?

thik_an_kem
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bàigửi bởi thik_an_kem » 12:27, 20/12/10

mấy sao đào, hồng, riêu, y... lun bị mọi người cho là dâm tinh, lẳng lơ... haizzzzz.....nhưng cũng có TH đàng hoàng mà, tuy là ko làm bên nghề Y hoặc nghệ thuật, khéo tay

dieuhong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bàigửi bởi dieuhong » 12:36, 20/12/10

@ Kem: hihi, nhìn cung phụ mẫu của huynh ý quá trời sao nên tự nhiên chị tò mò hỏi han, Kem đã vào rùi thì luận giúp chị vài câu coi huynh ý thế nào với nha hihih

thik_an_kem
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bàigửi bởi thik_an_kem » 12:40, 20/12/10

hic... em có biết bao nhiêu đâu chị. mà chủ yếu chị mún coi LS anh này hay phụ mẫu anh ấy??

chẳng lẽ anh này là ex nào nữa của chị? ;)) chị dieuhong đào hoa ghê!

Cá Chép
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bàigửi bởi Cá Chép » 12:44, 20/12/10

thik_an_kem đã viết:mấy sao đào, hồng, riêu, y... lun bị mọi người cho là dâm tinh, lẳng lơ... haizzzzz.....nhưng cũng có TH đàng hoàng mà, tuy là ko làm bên nghề Y hoặc nghệ thuật, khéo tay

kem xem tử vi :((
xem hộ Ca' cung thê co' đẹp không nhe' =))

dieuhong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bàigửi bởi dieuhong » 12:46, 20/12/10

ec, không phải đâu Kem, hihi, ex của chị chưa chàng nào chạy xe tăng hết hihih ^^
A này là người tặng hoa Hướng dương cho chị bữa ngồi cùng tàu ý mà hihi. Anh em nói chuyện cũng hợp nên thường liên lạc. A ý nghe chị nói nhiều về mấy cái sao quá nên cũng lanh chanh kêu chị lấy giùm lá số. Chị lấy rùi nhìn vào phán ba anh đào hoa nhiều bồ lắm, làm ổng điên đầu hihih ^^

á, đến giìơ đi làm rùi, hẹn gặp cả nhà buổi tối vậy
Nhờ Kem và mọi người giúp giùm em nha, để cho huynh ý lé mắt, ko toàn kêu DH vớ vẩn, mê tín hiihh

Quay về “Tử vi - Xem tử vi”

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: 110 khách.