Lop hoc tu vi phong thuy tu tru 

Diễn đàn » Trao đổi học thuật » Trao đổi về các lĩnh vực khác

Nội qui chuyên mục

Chuyên đề này chỉ dành riêng cho các hội viên và học viên trao đổi về học thuật. Khi viết bài ở chuyên mục này cần lưu ý tôn trọng nội quy và không viết bài hỏi đáp, luận giải, không viết bài quá ngắn, không trao đổi ngoài lề. Các hội viên vi phạm sẽ bị xóa bài và loại ra khỏi nhóm hội viên.

Thành viên nào muốn tham gia viết bài ở chuyên mục này cần bấm vào đây sau đó bấm vào nút [Tham gia vào nhóm này] để đăng ký. Ban quản lý sẽ kích hoạt trong thời gian sớm nhất.

Các thành viên muốn hỏi đáp, luận giải xin mời đăng ở mục Hỏi đáp - Luận giải.

Người tạo Tin nhắn
Ngoại tuyến 
 Tiêu đề bài viết: TL: Giải mã giấc mơ
 Gửi bài Đã gửi: 09:36, 25/12/11 
Chính thức
Chính thức

Cảm ơn: 2419
Bác PL ơi, tối qua cháu mơ thấy 2 sự việc thế này ạ
1. Cháu muốn lên tàu nhưng tất cả các toa đều đóng kín cửa, không có cách nào lên được, loay hoay mất một lúc rất lâu thì có một chị nhân viên trên tàu ra mở cửa toa đầu tiên (toa lái) cho cháu lên, hihi
2. Cháu đi xem điểm thi thấy hầu hết tất cả mọi người được phúc tra lên điểm, còn mỗi cháu với mấy bạn nữa là trượt, cháu được 4.5
Từ 2 tháng nay lúc nào đầu óc cháu cũng chỉ nghĩ về thi cử và công việc. Ngày mai (thứ 2) cháu có 1 buổi phỏng vấn quan trọng và cháu cũng đang chờ có điểm thi tốt nghiệp môn cuối cùng nữa nên cháu lo lắm. Kính nhờ bác PL giải nghĩa giúp cháu giấc mơ với ạ!
Cháu xin cảm ơn bác thật nhiều!

Đầu trang 
Ngoại tuyến 
 Gửi bài Đã gửi: 12:05, 04/01/12 
Mới gia nhập
Mới gia nhập
Hình đại diện của thành viên

Cảm ơn: 60
Bác Phong Lan ơi!
Tối qua cháu mơ như sau:

Cháu đứng ở 1 cột đình, có con rắn rất to, vảy vàng quấn trên đó ( cháu ko biết nó là cái cột hay là quấn)
Cháu rất sợ khi cái đầu nó cúi xuống chổ cháu, nó to như cái cột đình vậy, cháu muốn bỏ chạy nhưng đi không được.
Nhưng con rắn không làm gì cháu, nó chỉ lấy cái đầu đậu cháu 1 chút
Nó có vẻ quen biết cháu, khá thân
Nó không cắn cháu nhưng không hiểu sao cháu biết nó không hiền

Và cháu cũng có gắn giữ nó tránh xa người khác
Thằng em nhỏ nhà cháu tự dưng chạy ra,
Con rắn nó khôn lắm, nó làm như trấn an cháu, nó không hại em cháu
Nhưng rồi nó phóng qua cháu, tạp về phía em cháu
Cũng may cháu ôm nó lại, nửa thân nó vẫn còn bị mắc vào cột đình

Hết a.

Chú xem giúp cháu:
- Em cháu có bị gì không?
- Cháu nghe nói mơ thấy rắn xui lắm

Đầu trang 
Ngoại tuyến 
 Gửi bài Đã gửi: 13:05, 04/01/12 
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Danh hiệu: 1
Huy chương hạng ba (1)
Cảm ơn: 117
@vegatable:
Rắn đại diện cho người bảo vệ của bạn. Xét về ý nghĩa giấc mơ đó thì có lẽ bạn đang hoặc sắp gặp một rắc rối nào đó nhưng luôn được người nào đó đứng ra bênh vực, bảo vệ.
Tuy nhiên thực tế thế nào thì tốt nhất bạn hãy tin vào mình, đừng tin vào giấc mơ

Đầu trang 
Ngoại tuyến 
 Gửi bài Đã gửi: 13:08, 04/01/12 
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cảm ơn: 8
Tôi mơ đơn giản ,dễ hiểu , cực kì sợ hãi trong giấc mơ và khi tỉnh dậy thì lại không bị ám ảnh .
Tôi đi trên 1 cánh đồng, xung quanh là lũy tre bao quanh ( giống vùng quê hồi nhỏ tôi sống ) , tôi chỉ đi một mình tôi , đi đâu ko rõ ,nhưng là có việc đi khá nhanh phải băng qua cánh đồng .Cánh đồng ấy ngày thương thì trồng lúa , có cánh cò bay kiếm ăn ,thanh bình , gió thổi quanh rặng tre êm ả , nhưng sao lúc tôi bước qua , lội bùn thì chỉ thấy toàn xác chết , xác chết con người la liệt , ko thấy rõ mặt ai . cánh đồng lại vô cùng rộng trên cao trên thấp , nước mưa rất nhiều , hòa với máu tạo ra cái màu sắc quái đản .Hoang mang lo sợ và vì đang vội , tôi bước như chạy , nhưng vì bùn lún quá nên té ngã vào xác con gì đấy , ko rõ nai hay là con bê ( bò con ) , lúc này thì hồn vía lên mây rồi , nhưng mà vẫn chưa tỉnh , sau đó tôi thấy có người chạy theo cùng tôi , rồi kéo tôi leo lên bờ ruộng cao kế tiếp , chúng tôi tiếp tục đi , để lại sau lưng cánh đồng rộng lớn kinh hồn .Tôi đến 1 ngôi nhà , vào nói chuyện gì đó , với ai , người ấy đưa tôi 1 cuốn sách , tôi đọc nó . bước ra khỏi nhà tôi thấy 1 đám trẻ, loay hoay nói chuyện , hình như là tôi đang tìm người nào đó vừa mới đi khỏi nhà , đám trẻ chỉ tôi ra vườn sau …. Hết, giấc mơ là như vậy đấy. có phải sắp chiến tranh ko .

Đầu trang 
Ngoại tuyến 
 Gửi bài Đã gửi: 13:14, 04/01/12 
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cảm ơn: 8
Giấc mơ trên của tôi mơ giống như thật vậy , ko có dấu hiệu bí ẩn gì hết , tôi lâu lâu cũng mơ thấy đc tương lai . ko biết cái này do mệt mỏi hay là tương lai đây , chỉ biết rất rất thật.

Đầu trang 
Ngoại tuyến 
 Gửi bài Đã gửi: 10:03, 05/01/12 
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cảm ơn: 23
Chào mọi người ạ. Em mới tham gia diễn đàn nên rất muốn được sự chỉ bảo của mọi người.
Đêm qua em nằm mơ 1 giấc mơ rất lạ, nên em muốn mọi ng giải mã giúp em xem thế nào.
Em thấy em mang bầu và đi đẻ, có cơn đau đẻ, đau lắm, nhưng mãi mà không đẻ được. Rối em gặp bà bán bưởi, trong thúng của bà ấy có khoảng 5-7 quả bưởi da xanh, tươi và đẹp lắm. Em chọn lấy 1 quả rồi bà ấy đi mất.
Tỉnh dậy thì em thấy lưng em cũng đau ê ẩm.
Cho em hỏi giấc mơ vậy nghĩa là sao ạ?
Em cảm ơn !

Đầu trang 
Ngoại tuyến 
 Gửi bài Đã gửi: 10:21, 05/01/12 
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Cảm ơn: 42
Vài lời với Riêu: Như vậy là niềm vui sắp đến bạn ạ, hãy bình tĩnh đừng sốt ruột nôn nóng, ban còn trẻ mà, đừng suy nghĩ nhiều về chuyện ấy mà chóng già bạn ạ

Đầu trang 
Ngoại tuyến 
 Gửi bài Đã gửi: 10:27, 05/01/12 
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Với mít-mít: Các cụ xưa thường nói "thấy sanh thì dữ, thấy tử thì lành", bạn mơ thấy đau đẻ và sinh em bé, nhưng chỉ mới đau nhưng chưa sinh nên không phải là giấc mơ dữ, là điềm sắp có chồng rồi đó bạn s, bạn được Lôi trạch Quy muộ, là tượng gái về nhà chồng đó, hãy bình tĩnh mà đón niềm vui, đừng cuống lên mà hỏng việc, ban là được một quả bưởi, bưởi bao giờ củng nổi, nên không phải lo, có khi cưới chồng là có thai ngay cũng nên, bưởi trong bụng mà,
hình như lúc nãy bạn có gửi mail cho tôi nhờ xem quẻ dịch và xem số tử vi phải không? Tôi đã xem qua cho bạn rồi đó.

Đầu trang 
Ngoại tuyến 
 Gửi bài Đã gửi: 10:31, 05/01/12 
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cảm ơn: 23
Anh lequangtct: Em cảm ơn anh ạ! Em cũng đã trả lời mail của anh đó.
Hi vọng là không có chuyện gì xấu ạ.

Đầu trang 
Ngoại tuyến 
 Gửi bài Đã gửi: 10:55, 05/01/12 
Mới gia nhập
Mới gia nhập

mit_mit đã viết:
Anh lequangtct: Em cảm ơn anh ạ! Em cũng đã trả lời mail của anh đó.
Hi vọng là không có chuyện gì xấu ạ.

Hihi, chị mít-mít chắc là sắp lên xe bông đây mà. Chúc mừng chúc mừng chị nha!
Chú lequangctc nói hay thật đó, qua cách hành văn của chú, cháu tưởng tưởng như chú là một người điềm đạm và rất chi là gentlement ý ạ! :)

Đầu trang 
Hiển thị bài viết cách đây:  Sắp xếp theo  

Trang 27 trên 28 [ 280 bài viết ] Chuyển đến trang Trang vừa xem  1 ... 24, 25, 26, 27, 28  Trang kế tiếp

Diễn đàn » Trao đổi học thuật » Trao đổi về các lĩnh vực khác

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.11 khách.

Bạn không thể tạo chủ đề mới.
Bạn không thể trả lời bài viết.
Bạn không thể sửa những bài viết của mình.
Bạn không thể xóa những bài viết của mình.