Lop hoc tu vi phong thuy tu tru 

Diễn đàn » Trao đổi học thuật » Trao đổi về Tử vi

Nội qui chuyên mục

Chuyên đề này chỉ dành riêng cho các hội viên và học viên trao đổi về học thuật. Khi viết bài ở chuyên mục này cần lưu ý tôn trọng nội quy và không viết bài hỏi đáp, luận giải, không viết bài quá ngắn, không trao đổi ngoài lề. Các hội viên vi phạm sẽ bị xóa bài và loại ra khỏi nhóm hội viên.

Thành viên nào muốn tham gia viết bài ở chuyên mục này cần bấm vào đây sau đó bấm vào nút [Tham gia vào nhóm này] để đăng ký. Ban quản lý sẽ kích hoạt trong thời gian sớm nhất.

Các thành viên muốn hỏi đáp, luận giải xin mời đăng ở mục Hỏi đáp - Luận giải.

Trang 1 trên 1 [ 9 bài viết ] 

Người tạo Tin nhắn
Ngoại tuyến 
 Tiêu đề bài viết: Hãm địa có phải là xấu, đắc địa có chắc là tốt
 Gửi bài Đã gửi: 17:26, 25/11/10 
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cảm ơn: 2
Từ trước tới giờ, mình cứ nghĩ chính tinh đắc địa đương nhiên phải hơn hãm địa chứ, nhưng vừa rồi mình có biết được 3 lá số đã chứng minh điều ngược lại, đó là :
1. Nam, sinh ngày 18/6/1988, giờ Tuất
2. Nam, sinh ngày 12/9/1989, giờ Ngọ
3. Nữ, sinh ngày 22/10/1989, giờ Tị
Trong 3 lá số này thì lá số thứ 2 thoạt nhìn thì dở hơn 2 ls kia nhưng trên thực tế thì đương số lại đang học tại 1 trường DH danh giá ở Mỹ ngành công nghệ sinh học, còn người nữ kia tuy cũng giỏi nhưng mức độ thành công thì không bằng còn người thứ 1 thì chỉ tầm tầm.
Về tính tình, thì người thứ 2 tuy bướng bỉnh, hay chống đối, háo sắc :D nhưng lại có từ tâm thích giúp đỡ người khác,rộng rãi , trong khi đó người thứ 1 lại mưu mẹo, thích hơn thua dù bề ngoài hào phóng
Do kiến thức của mình còn hạn hẹp, mong các vị cao nhân lý giải giúp tại sao ạ !

Đầu trang 
Ngoại tuyến 
 Tiêu đề bài viết: TL: Hãm địa có phải là xấu, đắc địa có chắc là tốt
 Gửi bài Đã gửi: 18:24, 25/11/10 
Nhị đẳng
Nhị đẳng
Hình đại diện của thành viên

Cảm ơn: 76
Hãm địa nhưng còn tùy vào can , ví dụ tuổi Đinh nếu Âm hãm nhưng gia hóa lộc nên có khi còn sáng hơn cả Thái Âm đắc địa của tuổi khác . Còn đương nhiên theo thường lệ thì Đắc chắc chắn hơn Hãm rồi :)

Đầu trang 
Ngoại tuyến 
 Gửi bài Đã gửi: 21:41, 25/11/10 
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Nhưng Liêm Phá tuổi Kỷ đâu có Hoá nào đâu bạn !
1. http://dichvu.lyso.vn/lasotuvi/1/19 ... 88/1/b.jpg
2. http://dichvu.lyso.vn/lasotuvi/1/12 ... 89/1/A.jpg
3. http://dichvu.lyso.vn/lasotuvi/1/09 ... 89/1/C.jpg

Đầu trang 
Ngoại tuyến 
 Gửi bài Đã gửi: 22:11, 25/11/10 
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Cảm ơn: 5
Bạn nghĩ rằng học tại 1 trường ĐH danh giá ở nước ngoài thì là có 1 cuộc sống hạnh phúc, đã là thành công sao?
Lá số thứ 2 hiện chưa nói lên điều gì cả, vì tuổi đời đương số còn quá trẻ. Tôi cho rằng lá số đó không phải xuất sắc lắm.
Một cuộc sống hạnh phúc, tốt đẹp, là sự tổng hoà của sức khoẻ tốt, gia đạo yên vui, nhà cửa tiền bạc ok (ở mức độ hài lòng), và chính mỗi ngưiơì hài lòng với cuộc sống mà mình có. Và, mỗi 1 tuổi già thêm, thêm mỗi 1 trải nghiệm về cuộc sống, thì sự tự tin ở mỗi người sẽ thể hiện khác; cảm nhận về cuộc sống, về thế nào là hạnh phúc, sẽ khác.

Đầu trang 
Ngoại tuyến 
 Gửi bài Đã gửi: 08:50, 26/11/10 
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cảm ơn: 1
Theo tôi, không thể dựa vào Tử vi để khẳng định về cuộc đời một con người, còn nhiều yếu tố lắm, hãy xem như là tham khảo.
Nếu như mọi chuyện hay chỉ là những chuyện quan trọng trong cuộc sống, con người có thể dễ dàng thấy được qua những môn dự đoán thì đã không có nhiều người lao vào nghiên cứu và vẫn phải đang tiếp tục nghiên cứu.

Vài lời!

Đầu trang 
Ngoại tuyến 
 Gửi bài Đã gửi: 09:19, 26/11/10 
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cảm ơn: 0
Lá số cũng phản ánh đúng đó chứ
Bạn chỉ nhìn chính tinh đắc miếu rồi nói là tốt hơn chứ đâu có để ý kỹ.
Lá số thứ nhất Thất sát toạ mệnh thì chắc chắn là hơn thua với đời rồi. Về tổng quan tương đối tốt vì hội được Lộc, Xương, Khúc
Lá số thứ 2 nhìn thì có vẻ dở hơn, nhưng đó là xét chính tinh chứ bạn không thấy hội đủ quyền, lộc, Tả, Hữu, Thai, toạ và hơn thế nữa ở thế song hao mão dậu.

Để đọc một lá số mà chỉ nhìn đơn giản như thế thì ai mà chả làm thày được

Đầu trang 
Ngoại tuyến 
 Gửi bài Đã gửi: 22:54, 26/11/10 
Mới gia nhập
Mới gia nhập

nguyenhai_3521 đã viết:
Bạn nghĩ rằng học tại 1 trường ĐH danh giá ở nước ngoài thì là có 1 cuộc sống hạnh phúc, đã là thành công sao?
Lá số thứ 2 hiện chưa nói lên điều gì cả, vì tuổi đời đương số còn quá trẻ. Tôi cho rằng lá số đó không phải xuất sắc lắm.
Một cuộc sống hạnh phúc, tốt đẹp, là sự tổng hoà của sức khoẻ tốt, gia đạo yên vui, nhà cửa tiền bạc ok (ở mức độ hài lòng), và chính mỗi ngưiơì hài lòng với cuộc sống mà mình có. Và, mỗi 1 tuổi già thêm, thêm mỗi 1 trải nghiệm về cuộc sống, thì sự tự tin ở mỗi người sẽ thể hiện khác; cảm nhận về cuộc sống, về thế nào là hạnh phúc, sẽ khác.

Có thể bạn nói đúng, về mức độ hạnh phúc, gia đạo yên vui thì ls thứ 2 kém nhiều, nếu xét về thành công đồng ý với bạn tương lai còn rất dài nhưng mình hỏi bạn nhé nguời ta đánh giá học vấn của 1 thanh niên trẻ qua gì nè nếu không phải hỏi bạn đậu DH ko? đậu trường gì? ngành gi? có phải ngành hot ko? . Mình không rõ lắm thế nào là 1 ls tốt trong TV nhỉ ? Tốt là tốt cho đương số hay đương số là người tốt ? 1 tham quan có thể có sức khoẻ tốt, quyền cao chức trọng, tiền đếm không hết.... đối với bản thân đương số thì tốt thật đấy nhưng ...

Mong ý kiến các bạn :)

Đầu trang 
Ngoại tuyến 
 Gửi bài Đã gửi: 23:47, 28/11/10 
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Cảm ơn: 112
Tâm thần vì có 3 bằng ĐH phải đi làm bảo vệ

Không có lá số nào tốt toàn diện; được cái này thì tốt cái kia! Nên khi nói lá số này tốt, thì thường là nói về khả năng thăng quan tiến chức, về tài năng, về tiền tài; nhưng mà lại được quả bệnh tật triền miên, thì ... thôi xong! Cái anh bạn đậu đại học kia chưa chứng tỏ được gì, đỗ đại học thì không chỉ mình anh ta, nhưng ra trường làm nên cơm cháo gì không lại là chuyện khác, như anh chàng trong link tôi dẫn ra, có 1 anh chàng đỗ 3 trường ĐH, mà cuối cùng phải đi làm bảo vệ rồi uất quá mà sinh tâm thần !!! Thế là tốt?

Lại nói về chủ đề topic, chưa chắc hãm địa đã xấu, chưa chắc đắc địa đã tốt! Hãm mà gặp được cách cục hay, thì phản vi kỳ cách, đắc địa mà gặp bè lũ lục sát tinh ám hại, không có sao giải, hay đứng một mình, không tạo nên cách cục gì thì cũng không thể nói là tốt!

Đầu trang 
Ngoại tuyến 
 Gửi bài Đã gửi: 12:38, 29/11/10 
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Cảm ơn: 5
Rất đồng ý với Thaihoa.
Tốt của 1 lá số, của 1 đời người là sự tổng hòa của nhiều vấn đề, lĩnh vực trong cuộc sống. Vì vậy, chỉ xét theo logic cuộc sống, thì chẳng có 1 lá số nào quá tốt toàn diện cả; chỉ là tốt đẹp tương đối; và đời người, cần sự tốt đẹp vừa phải ở tổng hòa của các mặt là hạnh phúc.
Ở đây ko nói, bình phẩm về phẩm chất, đạo đức của đường số tốt hay xấu; mà nói đến sự tốt đẹp của 1 lá số, của 1 đời người thì cần tổng hòa những điều kia. Tuy nhiên, như tôi đã nói, cần phải trải nghiệm bằng thời gian. Có những điều chỉ có thời gian mới giúp chúng ta nhìn nhận vấn đề "trầm" hơn, chín chắn và cặn kẽ hơn.

Đầu trang 
Hiển thị bài viết cách đây:  Sắp xếp theo  

Trang 1 trên 1 [ 9 bài viết ] 

Diễn đàn » Trao đổi học thuật » Trao đổi về Tử vi

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.2 khách.

Bạn không thể tạo chủ đề mới.
Bạn không thể trả lời bài viết.
Bạn không thể sửa những bài viết của mình.
Bạn không thể xóa những bài viết của mình.