Tài khoản "CHÚT TÌNH LAVI"

Chia sẻ niềm vui trong cuộc sống
lavi
Thượng khách
Thượng khách

Re: Tài khoản "CHÚT TÌNH VÌ MỘT NIỀM VUI CHUNG"

Gửi bàigửi bởi lavi » 01:03, 27/01/16

Các bạn thân mến,

Cảm ơn các bạn đã cùng Lavi đồng hành góp chút tình với các hội viên Hội Người Mù Quận Bắc Từ Liêm đón Tết Bính Thân 2016.

Toàn bộ số tiền có là :
9.169.494. đ + 6.620.000.đ = 15.789.494. đ

Lavi sẽ thêm vào làm tròn thành 16.000.000.đ (mười sáu triệu) và ngày mai chuyển đến em Đỗ Văn Trường phụ trách Hội để kịp chuẩn bị trao tới tay các hội viên vào ngày thứ tư 27/01/2016.
Chứng từ, hình ảnh Lavi sẽ cập nhật thêm sau nhé.

Cảm ơn các bạn.

LAVI

lavi
Thượng khách
Thượng khách

Gửi bàigửi bởi lavi » 22:48, 30/01/16

Các bạn thông cảm giúp nhé...

Mấy hôm rồi máy trục trặc kỹ thuật không viết được dòng nào để thông tin về chút tình các bạn gửi tới những số phận kém may mắn hơn.
Lavi mới vừa nhờ được một em chuyên môn cao về máy tính chỉnh giúp, nên sẽ sớm có bài viết...

LAVI
P/s.: máy xịn trình xịn chỉ người dùng là Lavi tôi trình lởm ạ :D

lavi
Thượng khách
Thượng khách

Gửi bàigửi bởi lavi » 23:36, 02/02/16

Các bạn thân mến,

Ngày 27/01/2016 Lavi và em MTV Quang thay mặt các bạn đến dự buổi gặp mặt cuối năm và trao quà đón Tết cho các hội viên của Hội Người Mù Bắc Từ Liêm.

Hôi có 181 hội viên đều bị khiếm thị, đa sô đều rất hoàn cảnh. Với tinh thần "Không để một hội viên nào không có quà đón Tết Bính Thân" Ban lãnh đạo Hội mà chủ tịch là em Đỗ Văn Trường đã phải rất nỗ lực để có thể chuẩn bị được cho mỗi hội viên một phần quà.

Và Lavi cùng các bạn đã góp ủng hộ được số tiền 16 triệu vnđ, trong đó có 5 triệu được dành tặng cho mười hội viên có hoàn cảnh khó khăn nhất.

Mỗi buổi gặp gỡ như thế này với nhiều hội viên là một niềm mong đợi, gần như là dịp hiếm hoi để họ được giao lưu. Hội nghị tổng kết cuối năm cũng là dịp để mọi người gặp gỡ, để thấy mình được quan tâm và vui vì ai cũng sẽ có quà.

Lavi đã rất xúc động khi thay mặt các bạn trao quà, và chỉ mong có nhiều dịp đồng hành cùng các bạn để được nhìn thấy nụ cười trên gương mặt các hội viên. Nụ cười không phải chỉ vui vì nhận được quà mà rạng rỡ vì sự quan tâm chia sẻ của đồng loại dành cho họ.

Xin cảm ơn tất cả các bạn đã đóng góp ủng hộ.
Và cảm ơn các thầy Lão Nông, Nnc, chị Xuyến, anh Thăng và anh chị em Lý Số Hội Quán đã nhiệt tình tham gia và tạo điều kiện cho chương trình "Góp Chút Tình Vì Một Niềm Vui Chung dành cho Hội Người Mù Bắc Từ liêm đón Tết 2016" thành công tốt đẹp.

LAVI

p/s: do size ảnh lớn ko đưa được vào bài viết xin đưa lên sau .

lavi
Thượng khách
Thượng khách

Gửi bàigửi bởi lavi » 00:12, 09/02/16

Các bạn thân mến,

Lavi nhận được phản hồi chuyến đi thăm anh Minh Quang ở Bến tre của em Dongquangus và chuyển đến anh số tiền của các nhà hảo tâm gửi biếu từ trước Tết nhưng hôm nay mới thông tin lại được, các bạn thông cảm giúp nhé.

Thực trạng cuộc sống của anh Minh Quang giờ đây còn bi đát hơn trước.
Sau khi người mẹ già yếu bệnh tật mất đi, cuộc sống nằm tại chỗ của MQ do người em gái đảm nhiệm nhưng chỉ được ít lâu cô bất ngờ bỏ đi đâu không ai biết.
Đến người em trai áp út ở chăm a MQ. Người em này cả ngày đi làm vất vả, tối về mới có thời gian chăm chút đến người anh bệnh tật. Nhưng mới cách đây vài tháng người em này bỗng dưng phát bệnh tâm thần bỏ đi lang thang Sài Gòn hơn tháng sau công an mới tìm ra và đưa trở về quê quánTh. Nhưng từ đó trở đi người em này ko còn đủ nhận thức minh mẫn để làm gì được nữa chỉ suốt ngày vất vưởng chơi quanh quẩn, đêm ngủ hay la hét , có khi còn đập phá loạn xạ...
Hôm Dongquangus đến thăm người em này còn không nhận ra Ớt dù trước đó anh em vẫn có trao đổi mỗi khi gặp nhau.

Một người em thân mến của Lavi sống ở Mỹ rất đồng cảm với hoàn cảnh của anh MQ và đã giúp anh số tiền là 200 usd tương đương 4500k vnđ. cùng với 1000k vnđ từ Quỹ Chút Tình... Lavi đã nhờ Dongquangus giúp trao tận tay anh MQ .
Một chút tiền mặt sẽ giúp anh MQ dễ xoay xở hơn cho cuộc sống hàng ngày, nhất là khi ngày Tết đã cận kề vì dù bệnh nặng nhưng anh MQ hoàn toàn minh mẫn.

Lavi xin được cùng các bạn cầu chúc cho anh Minh Quang giữ được sức khỏe và gặp được nhiều tấm lòng nhân ái đều đặn gửi đến cho anh chút tình để giúp anh giữ được tinh thần sống tiếp cuộc sống nhiều trầm luân này.

Cảm ơn người em M.T. thân mến, cảm ơn các bạn đã đồng hành cùng Lavi đến với mảnh đời kém may mắn của anh MinhQuang..Cũng xin cảm ơn em Dongquangus đã làm chiếc cầu nối để bên chia sẻ và bên nhận được sự chia sẻ cùng cảm thấy ấm lòng hơn.

LAVI
P/s.: Hình ảnh chụp thực trạng của anh MinhQuang khá đau lòng, nhưng Lavi đành xin phép đưa lên.

WP_20160124_10_34_38_Pro (Small).jpg

WP_20160124_10_29_05_Pro (Small).jpg

lavi
Thượng khách
Thượng khách

Gửi bàigửi bởi lavi » 18:50, 14/02/16

Các Bạn thân mến,

Với năm mới Bính Thân thân chúc các bạn đã - đang- và sẽ luôn đồng hành cùng Lavi luôn được vui khỏe, gặp nhiều may mắn trong công việc và cuộc sống.

Lavi rất cảm ơn sự tin tưởng các bạn dành cho Lavi và em Liên Hương chủ tk Quỹ. Hai chị em cũng rất cố gắng để hoạt động của Quỹ luôn được công khai, minh bạch và góp phần để gửi gắm của các bạn đạt được kết quả hữu ích.

Vừa bước vào năm mới, Quỹ Chút Tình đã nhận được nhiều sự ủng hộ để sẽ cùng góp chút tình hòa thành niềm vui chung đến với những mảnh đời bất hạnh hơn mà chúng ta hữu duyên gặp.
Xin được cảm ơn các bạn rất nhiều .

+bạn G.D một người em luôn ủng hộ Lavi gửi vào tk số tiền 2000k vnđ/ hai triệu .
+em L.P. từ châu Âu ủng hộ 1000k vnđ/một triệu
+em Mây từ thành phố cảng ủng hộ 500k vnđ/ năm trăm ngàn
+người em từ làng Lệ Mật ủng hộ 500k vnđ/năm trăm ngàn

QUỸ HIỆN CÓ: 4000k vnđ/bốn triệu ( gồm 2000k tk và 2000k cash)

LAVI

----------------------------------------------------
Quỹ " CHÚT TÌNH VÌ MỘT NIỀM VUI CHUNG" dành riêng giúp những mảnh đời bất hạnh hơn:
Chủ TK: Khuất Thị Liên Hương
Số TK: 0011004044411 Vietcombank - Sở Giao dịch

(Mọi đóng góp và việc sử dụng được thông báo công khai cùng chứng từ, hình ảnh)

lavi
Thượng khách
Thượng khách

Gửi bàigửi bởi lavi » 15:23, 03/03/16

Các bạn thân mến,

Như các bạn đã biết về trường hợp anh Minh Quang sau khi mẹ mất cô em gái giúp việc chăm sóc nhưng chỉ được ít lâu cô bất ngờ bỏ đi biệt tích.
Đến người em trai áp út ở chăm a MQ nhưng do làm lụng vất vả, thêm phần áp lực đời sống và tinh thần nên bị phát bệnh tâm thần suốt ngày vất vưởng, đêm ngủ la hét hay đập phá loạn xạ...

Anh MinhQuang hiện trí óc hoàn toàn minh mẫn tuy nhiên phải bất động một chỗ trên giường. Mọi sinh hoạt anh trông nhờ vào những người xung quanh và như Ớt cho biết việc này cũng cần phải có tiền mà anh chỉ biết trông chờ vào sự giúp đỡ của những người hảo tâm nên mỗi đồng đối với anh đều rất quý, rất cần.

Hết sức đồng cảm với anh MinhQuang và để giúp anh dễ xoay xở hơn đôi chút cho sinh hoạt hàng ngày, Người Em thân mến của Lavi sống ở Mỹ cho biết sẽ nhờ Quỹ hàng tháng gửi anh số tiền là 500k/năm trăm ngàn vnđ từ tháng 3 này cho đến hết năm 2016.

May mắn là em Ớt ,chiếc cầu nối với anh MinhQuang gần như tháng nào cũng sẽ về Bến tre nên sẽ giúp chuyển tiền tới tận tay anh MinhQuang.

Lavi xin được cảm ơn người em thân mến, cảm ơn em Ớt có lòng hảo tâm trước cảnh đời bất hạnh. Cầu chúc cho anh Minh Quang giữ được sức khỏe và gặp được thêm nhiều tấm lòng nhân để giúp anh giữ được tinh thần lạc quan sống.

LAVI

WP_20160124_10_29_05_Pro (Small).jpg
WP_20160124_10_29_05_Pro (Small).jpg (161.77 KiB) Đã xem 1104 lần

Cuộc sống của anh MinhQuang đã nhiều năm nay gắn liền với chiếc giường nhỏ...

WP_20160124_10_34_38_Pro (Small).jpg
WP_20160124_10_34_38_Pro (Small).jpg (143.25 KiB) Đã xem 1104 lần

Ớt / Dongquangus giúp chuyển chút tình các bạn gửi đến anh MinhQuang hôm trước Tết...

lavi
Thượng khách
Thượng khách

Gửi bàigửi bởi lavi » 17:16, 03/03/16

Qũy Đã Có: 4000k vnđ/bốn triệu ( gồm 2000k tk và 2000k cash)

Ngày 02/03/2016:

Lavi đã thay mặt các bạn chuyển trước 1.500k vnđ / triệu rưởi tới Ớt / Dongquangus Nguyễn Trần Đông Quang để nhờ Ớt hàng tháng khi về Bến Tre sẽ chuyển tới anh MinhQuang mỗi tháng 500k vnđ / năm trăm ngàn giúp anh thêm chi phí cho cuộc sống hàng ngày.

Số tiền này do Người Em Hảo Tâm ở Mỹ sẽ gửi về Quỹ Chút Tình nhờ chuyển tới ủng hộ anh MinhQuang mỗi tháng từ tháng 3 này đến hết năm 2016.

Xin cảm ơn hảo tâm của Người em và sự trợ giúp nhiệt tình của Ớt.
(P/s: Chứng từ biên nhận và hình ảnh xin được cập nhât sau.)

QUỸ HIỆN CÓ: 2500k vnđ / hai triệu rưỡi (gồm 2000k tk và 500k cash)

---------------------------------------------------------------------------------
Quỹ " CHÚT TÌNH VÌ MỘT NIỀM VUI CHUNG" dành riêng giúp những mảnh đời bất hạnh hơn:

lavi
Thượng khách
Thượng khách

Gửi bàigửi bởi lavi » 22:45, 07/03/16

QŨY CHÚT TÌNH
Đã Có: 2500k vnđ / hai triệu rưỡi (gồm 2000k tk và 500k cash)

Ngày 07/03/2016:

Một Người Em hảo tâm ở Mỹ đã gửi ủng hộ Quỹ số tiền 300usd/ba trăm x 22260vnđ //tỷ giá VCB = 6.678.000vnđ, trong đó có số tiền gửi giúp trường hợp anh MinhQuang như các bạn đã biết ở bài viết trước là 500k/hàng tháng đến hết 2016 .

Cảm ơn Người Em hảo tâm rất nhiều.

QUỸ HIỆN CÓ: 9.178k vnđ / chín triệu một trăm bẩy tám nghìn ( gồm 2000k tk và 7.178k cash)

LAVI

---------------------------------------------------------------------------------
QŨY CHÚT TÌNH Vì Một Niềm Vui Chung" dành riêng giúp những mảnh đời bất hạnh hơn:

lavi
Thượng khách
Thượng khách

Gửi bàigửi bởi lavi » 16:20, 17/03/16

QŨY CHÚT TÌNH

ĐÃ CÓ: 9.178k vnđ / chín triệu một trăm bẩy tám nghìn

Ngày 17/03/2016:

Mít Hương chủ tk Quỹ Chút Tình cho biết bạn N.T.H.PH vừa gửi ủng hộ số tiền 2000k vnđ / hai triệu .

Xin được cảm ơn tấm lòng hảo tâm của bạn.

QUỸ HIỆN CÓ: 11.178k vnđ / mười một triệu một trăm bẩy tám nghìn ( gồm 4000k tk và 7.178k cash)

QŨY CHÚT TÌNH Vì Một Niềm Vui Chung" dành riêng giúp những mảnh đời bất hạnh hơn:

manhcuongts
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bàigửi bởi manhcuongts » 14:52, 10/04/16

có bạn nào góp thêm thêm cho quỹ này nữa ko nhỉ muốn góp chút công sức của mình vào đây

Quay về “Các hoạt động từ thiện”

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: 10 khách.