HỘI NHỮNG NGƯỜI CÓ TÀI ĂN NÓI , LƯU LOÁT ĐƯỢC CHÚ Ý , XIN MỜI ?????

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
thichankem
Chính thức
Chính thức

Re: HỘI NHỮNG NGƯỜI CÓ TÀI ĂN NÓI , LƯU LOÁT ĐƯỢC CHÚ Ý , XIN MỜI ?????

Gửi bài gửi bởi thichankem » 21:17, 15/12/17

tngoc9150 đã viết:
21:04, 15/12/17
thichankem đã viết:
20:54, 15/12/17
tngoc9150 đã viết:
20:50, 15/12/17

Đúng là phản biện thì bất cứ gì sai thì cứ làm cho rõ thôi . Nhất là với bài học . Một nhận định sai dễ gây nhận thức khác đi . Bản thân mình đã cảm nhận được . Mình cũng học Kinh Tế bạn à . Bạn bè mình cũng thuộc hàng xảo trá , nịnh nọt , bợ đỡ và nhiều người còn tỏ vẻ ra mặt bạn à . Nhưng với mình , sống đúng với đức chính thì dù bạn bè có hãm hại mình cũng không sợ . Vì về cơ mưu mình tin mình đủ khả năng chứng minh bản thân mình . Chỉ sợ rằng với tình hình quyền lực một hướng , k có cơ hội nào cho mình thôi .
Suy đi xét lại mình thấy : Con người có lúc nọ lúc kia . Những kẻ nọ kia ấy chỉ là khôn ngoan gió chiều nào xoay chiều ấy . Kiểu biết thời thế lặt vặt . Mình thì là hàng ngu ngốc không được như họ .
Còn về nhân nhượng theo cá nhân mình nên dứt khoát một chút sẽ bớt nhân nhượng .
cái dứt khoát ấy làm e khổ tâm ấy anh! e muốn thay đổi bản thân để dứt khoát và độc lập hơn. Còn thể loại xảo trá ấy suốt đời khôn vặt thôi chứ không thông minh hơn được đâu. Mà a học trường nào thế? có khi chung trường 8->
Tớ thực hiện xong nghĩa vụ quân sự , sau đó học Cao Đẳng thôi cậu à ! Cũng không đáng để nói tới . Học được hơn một năm rồi bỏ dở vì phải hỗ trợ anh họ khởi nghiệp . Một mình anh ấy thì gia đình không yên tâm . Tới nay đã ổn và mình dứt ra được . Hiện đang hoàn thành việc học và tận hưởng một chút bạn à ! Bạn học trường nào ?
đh kinh tế hcm anh ạ :)

Hình đại diện của thành viên
Khải_Ca
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Khải_Ca » 22:29, 15/12/17

Mời bác nghiệm lý.
Con cự môn chỉ nhị hợp với mệnh em thôi. Nhưng một thời gian dài em dùng khả năng ăn nói để kiếm tiền, em khá ít nói nhưng một khi nói thì khá lưu loát, đâu ra đấy thuyết trình, đi dạy học hay đi đàm phán hợp đồng đều ok, đổi trắng thay đen không nao núng chút xíu nào. Nhưng nó chỉ phát huy tối đa khi liên quan đến lợi ích và công việc thôi bác.
Hình ảnh

thachcamdang
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi thachcamdang » 10:51, 16/12/17

Khải_Ca đã viết:
22:29, 15/12/17
Mời bác nghiệm lý.
Con cự môn chỉ nhị hợp với mệnh em thôi. Nhưng một thời gian dài em dùng khả năng ăn nói để kiếm tiền, em khá ít nói nhưng một khi nói thì khá lưu loát, đâu ra đấy thuyết trình, đi dạy học hay đi đàm phán hợp đồng đều ok, đổi trắng thay đen không nao núng chút xíu nào. Nhưng nó chỉ phát huy tối đa khi liên quan đến lợi ích và công việc thôi bác.
Hình ảnh
lá này anh chi em bạn mới là người nói nhiều và kiếm tiền từ cái miệng là chuyên môn của họ bẩm sinh

còn bạn như tui đã nghiệm là nhờ ơn thiên hạ bên ngoài có tử hoa loc khong sát hinh ky nên cứ di chuyển đi càng xa lâp nghiệp xa thì lại kiếm tiền đều đều

thứ 2 : lá này đời sau nhờ phúc người chồng , chồng giỏi làm ăn lắm ... tình cảm vo chồng tốt giúp nhau làm ăn kiếm tiền tương trợ nhau

yennh913
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi yennh913 » 11:58, 16/12/17

Anh xem em có dùng khả năng nói năng để kiếm tiền đc ko ? ;;)

Hình ảnh

Hình đại diện của thành viên
Khải_Ca
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Khải_Ca » 14:08, 16/12/17

thachcamdang đã viết:
10:51, 16/12/17
Khải_Ca đã viết:
22:29, 15/12/17
Mời bác nghiệm lý.
Hình ảnh
lá này anh chi em bạn mới là người nói nhiều và kiếm tiền từ cái miệng là chuyên môn của họ bẩm sinh

còn bạn như tui đã nghiệm là nhờ ơn thiên hạ bên ngoài có tử hoa loc khong sát hinh ky nên cứ di chuyển đi càng xa lâp nghiệp xa thì lại kiếm tiền đều đều

thứ 2 : lá này đời sau nhờ phúc người chồng , chồng giỏi làm ăn lắm ... tình cảm vo chồng tốt giúp nhau làm ăn kiếm tiền tương trợ nhau
Dạ em cám ơn anh ạ.

Lá số anh trai em với lá số em truyền tinh nhau nên mệnh ông anh em cũng là cự môn cư tý luôn anh ạ. Anh em đúng là nói nhiều, nhưng làm kỹ sư môi trường nói ít làm nhiều nên thành ra cái miệng không có chỗ giải tỏa nên ngồi đâu cũng chém gió bạt mạng, em toàn gọi ông anh em là T 10%, nói ra cái gì chỉ tin được 10%, chắc đây là hệ quả của người mệnh cự môn mà làm môi trường nói ít làm nhiều :))

Mùa Thay Lá
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Mùa Thay Lá » 14:44, 16/12/17

Chào anh, anh nghiệm lý giúp em. Em cảm ơn ạ :D
Hình ảnh

thachcamdang
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi thachcamdang » 16:39, 16/12/17

Mùa Thay Lá đã viết:
14:44, 16/12/17
Chào anh, anh nghiệm lý giúp em. Em cảm ơn ạ :D
Hình ảnh
lá này ăn nói chỉ tạm ổn , vì cự không nằm ở tý ngọ mà nằm ơ hợi rồi

lá này tài vận đất đai tự mình làm ra tự mình tích góp rất kém bao nhiêu cũng bay hết

lá này sẽ có 2 mối tình , 1 mối tình đổ vỡ và 1 mối tình thành vợ chồng ...nhờ người chồng này mà cuộc sống của bạn khá hanh phúc

Trangrebecca
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Trangrebecca » 17:17, 16/12/17

Chào chú
Cháu xin chia sẻ về lá số của cháu ạ có Cự môn tại Dần cư Tài bạch

Tính chất cự môn và hiệu quả ở đây khác với Tấu thư tại Thiên đi thế nào ạ

Cháu cảm ơn chú và chúc chú ngày cuối tuần vui

Hình ảnh

thankiu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thankiu » 18:58, 16/12/17

Cháu trước giờ đạt được một số thành tựu cũng một phần nhờ tài ăn nói, ăn nói trước đám đông cũng lưu loát, tự tin, nói chuyện với mọi người đa phần cũng được yêu quý, nói thì cũng tương đối nhiều ạ, mời bác xem cho.

Hình ảnh

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: 490 khách.