Chuyện làm ăn

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
Leonar
Chính thức
Chính thức

Chuyện làm ăn

Gửi bài gửi bởi Leonar » 13:03, 24/02/18

Năm rồi chuyện làm ăn cũng không được như ý, tuy có kiếm ăn đc nhưng ko đáng kể, cả năm tính ra kiếm được chưa đầy 300, dám hỏi năm Mậu Tuất này việc làm ăn liệu có khả khẩm hơn, năm nào thì sẽ mua được nhà và cưới được vợ ... Công việc chính hiện tại là đầu tư chứng khoán, vàng và ngoại tệ đã bắt đầu có chút thành tựu trong ngành ...
Kính nhờ các bác các cụ tiện đường đi qua cho xin mấy câu về năm nay của đương số
Xin chân thành cảm ơn!
Hình ảnh

yesterday2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Chuyện làm ăn

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 » 23:00, 24/02/18

Bạn còn trẻ mà giỏi quá, kiếm tiền gấp 5 lần mình.
Mình cả năm kiếm được chưa đầy 60.

Không dám múa rìu qua mắt thợ, vào rồi lại đi ra.

Leonar
Chính thức
Chính thức

Re: Chuyện làm ăn

Gửi bài gửi bởi Leonar » 11:06, 25/02/18

yesterday2016 đã viết:
23:00, 24/02/18
Bạn còn trẻ mà giỏi quá, kiếm tiền gấp 5 lần mình.
Mình cả năm kiếm được chưa đầy 60.

Không dám múa rìu qua mắt thợ, vào rồi lại đi ra.
Không dám nói dối, trước đây khi còn làm công ăn lương, mỗi năm cũng ra đc một chút, tích luỹ vốn mãi, đợt rồi ra ngoài bươn trải làm ăn, tiền ra tiền vào liên tục ... do chưa vợ nên cũng để được, nhưng chả bõ bèn gì so với thế giới quan của mình và người đời ...
Bỏ qua chuyện đó, năm rồi thực sự không tốt, chỉ đang hi vọng năm nay công việc tốt hơn ...
Nghề của mình lên voi xuống chó không biết thế nào, không nói trước được ạh ...
Mà cũng chả trẻ đâu ạh, tuổi đôi mươi tóc bạc như ông già ... từ nhỏ đã nhồi sọ toàn sách tàu, làm cái nghề vật lộn với những kẻ chỉ trực giết nhau nên ai cũng kêu tâm hồn 40 rồi ạh ...
Đầu xuân biết năm Dậu thua thiệt qua rồi, hi vọng năm nay làm ăn khá khẩm hơn thôi ạh ...

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: 690 khách.