Mệnh thân đào hồng không kị: cuộc đời đầy biến động thăng trầm

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
TLY TLY
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Mệnh thân đào hồng không kị: cuộc đời đầy biến động thăng trầm

Gửi bài gửi bởi TLY TLY » 11:11, 20/02/18

[/quote]
đúng là phụ tinh và cách đi các vòng đại vận quyết định tất cả mà chị , chính tinh chỉ là bộ quần áo khoác bên ngoài thôi. :D
Chị xem giúp em thử vận hạn làm ăn thế nào ahihi
[/quote]

chị có biết xem đâu 😂

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 » 13:40, 20/02/18

Vận 32-41 tả hữu tướng ấn linh lộc có thể coi là một đại vận tốt. vận này được thiên thời nhưng cần chú ý đại vận trùng can giáp nên cách cục riêu đà kị ( thủy vượng) khá mạnh đi cùng phá địa không, cự cơ kình trong cung la võng rễ say đà kinh doanh quá mà bất lợi. Trong đại vận 32-41 không phải năm nào cũng thuận. Nên xem hạn từng năm theo tứ trụ sẽ chuẩn xác hơn. Và trước khi đầu tư lớn dò lại các vận đã trải qua để đối ứng tính trùng lặp hạn.những năm có hành mộc vượng có lợi nhiêu. Năm thủy hay kim bất lợi hơn. Không nên kinh doanh nhà đất trong vận này.

SunnyBae
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi SunnyBae » 16:36, 20/02/18

Vâng bác, cũng mong vượt qua cái vận tởm 22-31 này. Vận này kiếm đc nhiều tiền hơn vận 12-22, công việc cũng nhàn hơn, nhưng cơ bản cốt lõi nó tởm hơn rất nhiều, dễ bị lôi kéo sa đà vào ăn chơi hút hít, nhiều kẻ lăm le chực chờ lợi dụng. Vận này nó táng cho một cú chết ko kịp ngáp đừng giỡn mặt với thiên không cô quả.
Trước tết 1 tháng em bay 5 ngàn đô la. Đúng 28 tết kiếm lại số đó. Trắng mắt ra với chúng nó bác ơi. Em mất hơn 12 triệu tiền lời. Còn 13tr tiền lời còn lại thì trước đó đã rút ra ăn xài hết r. Lấy lại đc vốn thôi.

Chưa kể vận này em còn gặp toàn những chuyện vong hồn ma quỷ kỳ quái. Bác có biết đợt trước em đi chơi bị lạc vào khu thuận kiều plaza với parkson hùng vương, 2 toà nhà bị người hoa yểm bùa trấn yểm ma quỷ tại đó, khu đó chiều tối dù là trung tâm thương mại cũng thấy u ám, âm khí nhiều lắm, em vào đó thấy khí lạnh thổi qua người. Mà trong luồng khí lạnh lẽo đó có cái gì đó hơi tanh tanh gợn gợn như mùi máu làm em lợm giọng muốn nôn ngay tại chỗ. Đó là tầng 6 parkson hùng vương đó. Cách đây mấy năm có người bị ngã từ đó xuống. Kiếng cắt đứt đôi ng chết ngay tại chỗ đó bác. Ngày xưa xây dựng sập giàn giáo chết nhiều lắm.

Hôm tháng cô hồn em đi làm về trễ trên đường qua khu biệt thự nhà em cũng gặp ma đó. Từ ngày đó em phải mua vòng đá đeo để trấn yểm đó.

Vận này thiên không, ko kiếp giáp hai bên, ghê gớm quá.

dung1 đã viết:
13:40, 20/02/18
Vận 32-41 tả hữu tướng ấn linh lộc có thể coi là một đại vận tốt. vận này được thiên thời nhưng cần chú ý đại vận trùng can giáp nên cách cục riêu đà kị ( thủy vượng) khá mạnh đi cùng phá địa không, cự cơ kình trong cung la võng rễ say đà kinh doanh quá mà bất lợi. Trong đại vận 32-41 không phải năm nào cũng thuận. Nên xem hạn từng năm theo tứ trụ sẽ chuẩn xác hơn. Và trước khi đầu tư lớn dò lại các vận đã trải qua để đối ứng tính trùng lặp hạn.những năm có hành mộc vượng có lợi nhiêu. Năm thủy hay kim bất lợi hơn. Không nên kinh doanh nhà đất trong vận này.

SunnyBae
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi SunnyBae » 00:22, 21/02/18

TLY TLY đã viết:
11:11, 20/02/18
đúng là phụ tinh và cách đi các vòng đại vận quyết định tất cả mà chị , chính tinh chỉ là bộ quần áo khoác bên ngoài thôi. :D
[/quote]

chị có biết xem đâu 😂
[/quote]

cuộc đời em ko ngờ có ngày em phải chà đạp lên toàn bộ người yêu cũ và bạn cũ cũng như anh em để sinh tồn chị ạ :( vì ko ai nuôi em, ko ai lo cho em cả. ng yêu cũ khổ đến thế nào, em biết nhưng em làm ngơ chị ạ.
vận 32 khả năng em sẽ tìm cách giải ngân toàn bộ số vốn và số tiền tiết kiệm trước giờ ra, xin ký kết chia tài sản, tìm cách mua nhà mua đất xây nhà lầu sắm xe hơi đứng tên em, từng bước hất những ng bạn cũ và anh em ra, để thu vén cho mình một cuộc sống tốt đẹp nhất. cho dù mình có thể bị ng ta thù hận, nhưng vì cuộc sống của chính mình chị ạ. dù thành hay bại cũng đều phải tiến về phía trước.

đến vận 32-42 vào vận rồi, anh em bạn bè em cũng ko nương tay đâu.
em sẽ thúc đầy em tiến hành chia tài sản trong vận 32-42
bạn bè em hợp tác làm chung em cũng tìm cách nắm hết tiền bạc lợi ích trong tay từ từ
đến vận đó, bạn bè anh em trước giớ, một là em tìm cách lợi dụng để dẩy sự nghiệp em lên, 2 là em diệt hết

thông cảm cho tôi, tôi ko còn sự lựa chọn nào khác
chỉ còn cách giết chết mấy người mà thôi
nếu mấy người ko chết thì ng chết là tôi
bước vào cuộc chiến này một mất một còn thôi chị
vận 32-42 chắc chắn những chuyện lao đao sẽ xảy ra, chỉ có 2 kịch bản :

1. lao đao và bị dìm chết
2. lao đao nhưng tìm cách giết đc ng ta và lên

thật sự em nói cứng chứ em đang hoảng loạn lắm
vì vận 32-42 đối đầu toàn những đối thủ mạnh
anh em, bạn bè
cuộc chiến thương trường
những ng ko ưa em trước giờ
cuộc chiến này ngay từ đầu vốn đã ko cân bằng lực lượng
nên cách để chiến thắng chỉ có tìm cách đánh từ từ để đốn hạ
đành từ từ, rút dần rút mòn rồi tăng cường độ đánh lên.
ra đòn kết liễu thật mạnh

xuống địa ngục hết đi

Vito
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Vito » 00:36, 21/02/18

SunnyBae đã viết:
00:22, 21/02/18
TLY TLY đã viết:
11:11, 20/02/18
chị có biết xem đâu 😂
[/quote]

cuộc đời em ko ngờ có ngày em phải chà đạp lên toàn bộ người yêu cũ và bạn cũ cũng như anh em để sinh tồn chị ạ :( vì ko ai nuôi em, ko ai lo cho em cả. ng yêu cũ khổ đến thế nào, em biết nhưng em làm ngơ chị ạ.
vận 32 khả năng em sẽ tìm cách giải ngân toàn bộ số vốn và số tiền tiết kiệm trước giờ ra, xin ký kết chia tài sản, tìm cách mua nhà mua đất xây nhà lầu sắm xe hơi đứng tên em, từng bước hất những ng bạn cũ và anh em ra, để thu vén cho mình một cuộc sống tốt đẹp nhất. cho dù mình có thể bị ng ta thù hận, nhưng vì cuộc sống của chính mình chị ạ. dù thành hay bại cũng đều phải tiến về phía trước.

đến vận 32-42 vào vận rồi, anh em bạn bè em cũng ko nương tay đâu.
em sẽ thúc đầy em tiến hành chia tài sản trong vận 32-42
bạn bè em hợp tác làm chung em cũng tìm cách nắm hết tiền bạc lợi ích trong tay từ từ
đến vận đó, bạn bè anh em trước giớ, một là em tìm cách lợi dụng để dẩy sự nghiệp em lên, 2 là em diệt hết

thông cảm cho tôi, tôi ko còn sự lựa chọn nào khác
chỉ còn cách giết chết mấy người mà thôi
nếu mấy người ko chết thì ng chết là tôi
bước vào cuộc chiến này một mất một còn thôi chị
vận 32-42 chắc chắn những chuyện lao đao sẽ xảy ra, chỉ có 2 kịch bản :

1. lao đao và bị dìm chết
2. lao đao nhưng tìm cách giết đc ng ta và lên

thật sự em nói cứng chứ em đang hoảng loạn lắm
vì vận 32-42 đối đầu toàn những đối thủ mạnh
anh em, bạn bè
cuộc chiến thương trường
những ng ko ưa em trước giờ
cuộc chiến này ngay từ đầu vốn đã ko cân bằng lực lượng
nên cách để chiến thắng chỉ có tìm cách đánh từ từ để đốn hạ
đành từ từ, rút dần rút mòn rồi tăng cường độ đánh lên.
ra đòn kết liễu thật mạnh

xuống địa ngục hết đi
[/quote]

:)) gấp mấy lần phim “Người trong giang hồ”!

SunnyBae
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi SunnyBae » 01:35, 21/02/18

ko có gì nói quá bác ạ. em đã sống một cuộc đời ở thế yếm thế, yếu thế hơn người khác, gần như em luôn bị cuộc đời này chà đạp mà ko cách nào ko phản kháng đc. bác có từng trải qua cảm giác mà những người đàn ông mà mình hết lòng yêu thương là những người quay ra phản lại mình đầu tiên ko. bác có từng trải qua cảm giác đi trong cơn mưa lạnh lẽo mà nước mắt ko ngừng rơi ko. bác có từng nghĩ cả đời sẽ ko ai yêu thương mình mà chỉ có sự nghiệt ngã ko. bác có từng nhịn nhục đến cái mức bác cảm thấy mình ko bằng một con chó ko.

em đã từng luôn nhịn nhục, nhẫn nhục. em nghĩ cuộc đời em sẽ mãi khốn khổ bị người khác chà đạp. cho đến 1 ngày em lao vào kẻ lợi dụng, bòn rút mình với một con dao trên tay, sẵn sàng đoạt mạng người. hay cái ngày em dẫn đám giang hồ đến đập nát nhà đứa em mâu thuẫn làm ăn. hay cái ngày em dùng thủ đoạn để đứa bạn đại học tự động rời khỏi trường, bỏ học đi trộn hồ, hay cá ngày mà em bỏ người tình quán bar nhưng một con chó khi bố nó đi tù 12 năm, khi cái ngày em được chửi rủa nhục mạ đay nghiến những thằng đàn ông ko bằng một con chó đi qua cuộc đời em, những kẻ trước đây vì tình cảm mà em đã phải âm thầm nuốt hết những uất ức tức tối vào lòng ko một lời oán trách, hay cả ngày em đứng ra một mình solo nhục mạ cả cái diễn đàn của con chó tàn tật tàn phế ngồi xe lăn chuyên đi kiếm chuyện kỳ thị nhục mạ người khác. Hay em phá hủy thành công một hệ thống website của đối thủ thời start-up vì nó nhục mạ trình độ ngôn ngữ của em. Mặc dù sau đó em bị đập lại bầm dập, nhưng em cảm thấy rất vui vì mình đã ko còn chỉ biết gục mặt xuống câm lặng nữa. em nổi loạn và đập phá hơn từ cuối vận 12-22 rồi.

cho dù cuộc đời này có thể sẽ ko bao giờ có một người đàn ông hết lòng yêu thương mình hay một ng bạn sẵn sàng hết lòng vì mình, nhưng ít ra em cũng đã dám đứng lên để lên tiếng vì bản thân, điều 5,6 năm về trước em ko đủ dũng khí để làm.

đã chơi thì phải chơi cho trót luôn. Kém cỏi yếu đuối luôn bị ng khác chà đạp như em mà cũng đã đi đc đến đây rồi. vậy thì em sẽ đặt cược hết cho ván bài 32-42.
một thất bại nhưng cũng đã giải ngân ra đc 1 số tiền ko nhỏ, có thể nói là số tiền lớn, có thể dùng số tiền ấy mở 1 cty nhỏ, sống cuộc đời tự do tự tại, đi du lịch khắp nơi viết hồi ký, tìm hiểu văn hóa lịch sử. cô đơn nhưng bình yên vui vẻ, nhận chăm sóc những đứa con nuôi cũng là những đứa trẻ csong bị bỏ rơi chà đạp như mình.
hai là thành công rực rỡ, sẽ bị đố kỵ và phải đấu đá nhiều hơn.

nếu đc chọn, em vẫn nghiêng về số 1 để có sự bình yên trong tâm hồn.

TLY TLY
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi TLY TLY » 10:13, 21/02/18

SunnyBae đã viết:
01:35, 21/02/18
ko có gì nói quá bác ạ. em đã sống một cuộc đời ở thế yếm thế, yếu thế hơn người khác, gần như em luôn bị cuộc đời này chà đạp mà ko cách nào ko phản kháng đc. bác có từng trải qua cảm giác mà những người đàn ông mà mình hết lòng yêu thương là những người quay ra phản lại mình đầu tiên ko. bác có từng trải qua cảm giác đi trong cơn mưa lạnh lẽo mà nước mắt ko ngừng rơi ko. bác có từng nghĩ cả đời sẽ ko ai yêu thương mình mà chỉ có sự nghiệt ngã ko. bác có từng nhịn nhục đến cái mức bác cảm thấy mình ko bằng một con chó ko.

em đã từng luôn nhịn nhục, nhẫn nhục. em nghĩ cuộc đời em sẽ mãi khốn khổ bị người khác chà đạp. cho đến 1 ngày em lao vào kẻ lợi dụng, bòn rút mình với một con dao trên tay, sẵn sàng đoạt mạng người. hay cái ngày em dẫn đám giang hồ đến đập nát nhà đứa em mâu thuẫn làm ăn. hay cái ngày em dùng thủ đoạn để đứa bạn đại học tự động rời khỏi trường, bỏ học đi trộn hồ, hay cá ngày mà em bỏ người tình quán bar nhưng một con chó khi bố nó đi tù 12 năm, khi cái ngày em được chửi rủa nhục mạ đay nghiến những thằng đàn ông ko bằng một con chó đi qua cuộc đời em, những kẻ trước đây vì tình cảm mà em đã phải âm thầm nuốt hết những uất ức tức tối vào lòng ko một lời oán trách, hay cả ngày em đứng ra một mình solo nhục mạ cả cái diễn đàn của con chó tàn tật tàn phế ngồi xe lăn chuyên đi kiếm chuyện kỳ thị nhục mạ người khác. Hay em phá hủy thành công một hệ thống website của đối thủ thời start-up vì nó nhục mạ trình độ ngôn ngữ của em. Mặc dù sau đó em bị đập lại bầm dập, nhưng em cảm thấy rất vui vì mình đã ko còn chỉ biết gục mặt xuống câm lặng nữa. em nổi loạn và đập phá hơn từ cuối vận 12-22 rồi.

cho dù cuộc đời này có thể sẽ ko bao giờ có một người đàn ông hết lòng yêu thương mình hay một ng bạn sẵn sàng hết lòng vì mình, nhưng ít ra em cũng đã dám đứng lên để lên tiếng vì bản thân, điều 5,6 năm về trước em ko đủ dũng khí để làm.

đã chơi thì phải chơi cho trót luôn. Kém cỏi yếu đuối luôn bị ng khác chà đạp như em mà cũng đã đi đc đến đây rồi. vậy thì em sẽ đặt cược hết cho ván bài 32-42.
một thất bại nhưng cũng đã giải ngân ra đc 1 số tiền ko nhỏ, có thể nói là số tiền lớn, có thể dùng số tiền ấy mở 1 cty nhỏ, sống cuộc đời tự do tự tại, đi du lịch khắp nơi viết hồi ký, tìm hiểu văn hóa lịch sử. cô đơn nhưng bình yên vui vẻ, nhận chăm sóc những đứa con nuôi cũng là những đứa trẻ csong bị bỏ rơi chà đạp như mình.
hai là thành công rực rỡ, sẽ bị đố kỵ và phải đấu đá nhiều hơn.

nếu đc chọn, em vẫn nghiêng về số 1 để có sự bình yên trong tâm hồn.
nghe em nói chị biết em đã phải trải qua những thứ tồi tệ đến mức nào để giờ e trở nên bất cần và suy nghĩ tiêu cực như thế. Tuổi thơ của chị cũng khá khó khăn, vất vả, cũng có nhiều chuyện đau lòng nhưng rồi mọi chuyện đều qua hết. Chị tin vào luật nhân quả, tin vào việc người tốt sẽ được hưởng phúc lành, những gì không tốt xảy đến với mình chị luôn tâm niệm có thể kiếp trước mình ăn ở chưa đc tốt hoặc phạm lỗi gì đó. Trước đây khi mới đi làm chị cũng bị bắt nạt, bị nói xấu, bị chơi đểu nhưng giờ thì những kẻ đó chả ai bắt nạt đc chị nữa lại còn sợ chị ý. chị muốn bắt lỗi thì rất dễ nhưng thực sự chị chả muốn làm vậy, chỉ nhắc nhở nhẹ nhàng thôi. Nhưng đó là những bài học mà chị chẳng thể nào quên đc. Ngày bé chị cũng chẳng có bạn bè mấy. Lớn lên cũng có thêm vài ng bạn. Nhưng chị chọn bạn khá kĩ đều là những ng tốt cả. Không biết có giác quan thứ 6 không nhưng qua tiếp xúc và nói chuyện chị cảm nhận đc ng đó tốt hay xấu để quyết định có thân thiết ko. Vẫn còn rất rất nhiều ng tốt em à, kể cả ngoài đời thực cũng như trên diễn đàn này cũng vậy. quan trọng là cách suy nghĩ và lựa chọn của em. có thể không cần chà đạp ai cả, cũng không cần phải quyết sống mái như vậy. ai tốt thì mình chơi, ai xấu thì mình tránh xa, có thể tự mình nỗ lực, tự mình cố gắng quan trọng là em phải tin vào bản thân mình, tin vào khả năng của mình.
Đừng suy nghĩ quá bi quan cô bé, luôn có nhiều sự lựa chọn và luôn có một con đường tươi sáng vẫn đang chờ em. Chúc cho năm mới mọi điều tốt lành, an nhiên sẽ đến với em! 😊

Vito
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Vito » 10:47, 21/02/18

Trước hết anh đánh giá khả năng viết văn của em :)) không phải ai viết dài như thế mà lôi cuốn người đọc được như vậy :)). Tất nhiên anh đọc hết một đoạn văn hay có khí thế hừng hực chảy trong đó. Anh không bình luận gì hơn. Nhưng sống được như thế là có bản lĩnh!

SunnyBae
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi SunnyBae » 14:59, 21/02/18

Vito đã viết:
10:47, 21/02/18
Trước hết anh đánh giá khả năng viết văn của em :)) không phải ai viết dài như thế mà lôi cuốn người đọc được như vậy :)). Tất nhiên anh đọc hết một đoạn văn hay có khí thế hừng hực chảy trong đó. Anh không bình luận gì hơn. Nhưng sống được như thế là có bản lĩnh!
mới đầu xuân ra thị trường nó đánh ác quá :-j
nay chốt lời đc 7,8 triệu 1 ngày
1 ngày em làm bằng cả tháng lương ng khác
nhưng mà nếu thua đi vài 3 tháng lương là chuyện rất bình thường
mà gần 1 ngàn đô tiền lời của em bị nó nuốt mất bữa trước ko lẽ ko gỡ đc sao :-j
gỡ lại hết vốn rồi

vâng cũng phải công nhận là em cũng hơi có một chút máu liều, bốc đồng và một chút máu điên (khùng) nữa. đáng lẽ ko điên nhưng hồi đó em nhịn nhục câm lặng nhiều quá, đến vận 22-32 nhịn ko đc nữa nước tràn bờ đê đâm ra em có chút máu điên điên :-j

giờ cãi nhau chuyện gì đụng tới quyền lợi là em phải tay đôi, phải làm nó một trận cho hả giận mới đc rồi tính sau
hôm nay em quyết định tự thưởng cho mình một thỏi son Pat Mcgrath với một thỏi son Givenchy
bác xem chừng tháng mấy em lấy lại đc 13 triệu tiền lời này ?

Mr.Hoang
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Mr.Hoang » 15:22, 21/02/18

Người kém may mắn nhất là người không có cơ hội thấy những điều tốt đẹp trong tâm hồn mình.
Người ngốc nghếch nhất là người bị cảnh bên ngoài chi phối mà quăng bỏ đi những điều an lành và ấm áp nơi mình.

Tâm hồn ví như ngôi nhà của mình vậy. Người ta đem rác: sân hận, tham lam, ích kỷ... đổ vào nhà của mình. Nếu mình không sáng suốt quyét dọn chúng đi mà để những đống rác đó hành hạ mình... thì mình thật là kẻ ngốc nghếch dù cho bạc vàng chức tước, hột xoàn đeo đầy trên thân... chia buồn cùng em. Lời chân thành là chúc em một ngày nhận ra điều quý báu nhất giữa cuộc đời.

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: 720 khách.