Lá số ăn đủ Lục Sát Tinh :(

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
viianhbaby
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Lá số ăn đủ Lục Sát Tinh :(

Gửi bài gửi bởi viianhbaby » 20:14, 11/01/18

Lá số này của cháu có phải là xấu lắm không ạ, vì cháu thấy Đông Kiếp Kinh đà Thiên không chiếu mệnh, Hoả Linh Hoá Kị nhị hợp :( Mong có duyên với mọi người ạ
Tập tin đính kèm
73552707-10C1-4C17-B94F-8CA77A96F795.jpeg (447.55 KiB) Đã xem 597 lần

Nguyen Van Phuong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Lá số ăn đủ Lục Sát Tinh :(

Gửi bài gửi bởi Nguyen Van Phuong » 22:15, 13/01/18

Tên này chắc người đậm đậm ( béo béo) nhưng vẫn bản chứ ko tròn. Da khá sạm đen. Mùa đông hay hè cũng thế, dính chưởng viêm họng phải biết. Tí lại kháng sunh cảm cúm nhể.
Cao m57-m6 ko?

viianhbaby
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi viianhbaby » 23:28, 13/01/18

Nguyen Van Phuong đã viết:
22:15, 13/01/18
Tên này chắc người đậm đậm ( béo béo) nhưng vẫn bản chứ ko tròn. Da khá sạm đen. Mùa đông hay hè cũng thế, dính chưởng viêm họng phải biết. Tí lại kháng sunh cảm cúm nhể.
Cao m57-m6 ko?
Dạ em mặt tròn, hơi đậm người thiệt ( nhưng mọi người xung quanh lại nói em như vầy là vừa ). Cao 1m58 ạ. Em dễ bị viêm amindan ( đúng là ở họng ), và cũng dễ cảm cúm thật ạ.

Nguyen Van Phuong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Nguyen Van Phuong » 21:03, 14/01/18

a nói vậy là để xem tướng có đúng lá số ko? lệch thì thôi khỏi xem. Tướng như nào thì mình như vậy, vừa hay ko kệ cha thien hạ, để ý thiên hạ làm gì.
Viêm họng với cúm là đúng rồi. Nhưng nguyên nhân vì sao thì nó nằm ở sâu trong vòng thái cực.
Khi nào viêm họng, cấm có nghe các bác sỹ tây y mà đi uống cam, chanh để tan đờm nhé.
Vài điều về lá số như sau:
1- Mênh: Vũ -Tham miếu, lại nằm trục Sửu mùi, đây chính là cách mà cụ Thiên Lương nói, Chính ko bằng chiếu, Chiều ko bằng giáp. Hóa Quyền tại mệnh, giáp Khoa Lộc, Giáp âm dương. Tả Hữu hội hợp.
Có thể nói đây là mệnh đắc thiên phù rất lớn. Độ số âm dương sâu và dày, phước lớn. Tới hạn nhập phù chắc là phát tài lớn thôi.
Về tính cách thì vừa tài vừa tham vọng, lại dính cô quả nên chắc là ít bạn.
Tham Lang tuy tính cách khéo léo uyển chuyển, nhưng bị Không Kiếp, nên là khó giấu cảm xúc. Có vẻ như mình khéo léo, cố diễn cho nó đạt để được việc, nhưng mà mọi người nhìn ra mình hơi "diễn" hay " thớ lợ".
Đây là sự kết hợp giữa khéo léo và Đoảng. hơn nữa người này hiếu thắng, lúc nào cũng thích mình nhất. Đúng là rất thông minh, nhanh nhẹn thật.
Người này cũng nhiều tư tưởng khác người, ko thích theo lề thói, truyền thống của xã hội.
2- Thân cư Quan: con người gắn bó công việc, môi trường công việc ảnh hưởng tới tính cách và suy nghĩ của đương số rất lớn. là người tham công tiếc việc, ko bao giờ ngừng làm việc được. cuối tuần ở nhà kiểu gì cũng phải đụng tay đụng chân việc nọ việc kia mới ổn ( cái này ko fai thân cư Quan, mà do thằng Vũ Khúc nó thế).
Tóm lại: Mệnh đẹp, có tốt có xấu, độ số âm dương lớn, phước lớn, suy nghĩ khác người, Tuy nhiên có thằng Không Kiếp trực chờ: nên nếu ko leo quá cao thì thành quả cũng rất khá lắm. biết dừng đúng lúc nếu ko trèo cao ngã đau.
Về bệnh tật:
Nói chung gốc của bệnh là do sự phát triển thiên lệch của hai khí âm dương mà ra,
Biểu hiện bệnh thì nhiều lắm: Da hơi sạm đen, không được tươi sáng, cũng không mịn lắm. Sức bền không cao, Viêm họng vào mua đông hay hè cũng thế, cứ ăn đồ mát vào là dính nặng Đờm VÀNG, ĐẶC QUÁNH.
Tây y nó gọi là viêm họng hạt, nhưng đố nó chữa được.
gợi ý: cấm ăn đồ lạnh, bất cứ thứ gì lạnh. Nên ăn uống ấm, hạn chế ăn đồ mát ( cam, chanh, bưởi, dưa dứa, dừa, mướp đắng, đậu xanh,....). Nên ăn đồ mang tính ôn ấm ( gừng, tỏi,..). Khi nào mắc bệnh nặng hãy tìm thầy đông y giỏi mà chữa nhé, người này chữa tây y càng chữa càng nặng.hehe.
chúc may mắn.

viianhbaby
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi viianhbaby » 22:38, 14/01/18

21:03, 14/01/18
a nói vậy là để xem tướng có đúng lá số ko? lệch thì thôi khỏi xem. Tướng như nào thì mình như vậy, vừa hay ko kệ cha thien hạ, để ý thiên hạ làm gì.
Viêm họng với cúm là đúng rồi. Nhưng nguyên nhân vì sao thì nó nằm ở sâu trong vòng thái cực.
Khi nào viêm họng, cấm có nghe các bác sỹ tây y mà đi uống cam, chanh để tan đờm nhé.
Vài điều về lá số như sau:
1- Mênh: Vũ -Tham miếu, lại nằm trục Sửu mùi, đây chính là cách mà cụ Thiên Lương nói, Chính ko bằng chiếu, Chiều ko bằng giáp. Hóa Quyền tại mệnh, giáp Khoa Lộc, Giáp âm dương. Tả Hữu hội hợp.
Có thể nói đây là mệnh đắc thiên phù rất lớn. Độ số âm dương sâu và dày, phước lớn. Tới hạn nhập phù chắc là phát tài lớn thôi.
Về tính cách thì vừa tài vừa tham vọng, lại dính cô quả nên chắc là ít bạn.
Tham Lang tuy tính cách khéo léo uyển chuyển, nhưng bị Không Kiếp, nên là khó giấu cảm xúc. Có vẻ như mình khéo léo, cố diễn cho nó đạt để được việc, nhưng mà mọi người nhìn ra mình hơi "diễn" hay " thớ lợ".
Đây là sự kết hợp giữa khéo léo và Đoảng. hơn nữa người này hiếu thắng, lúc nào cũng thích mình nhất. Đúng là rất thông minh, nhanh nhẹn thật.
Người này cũng nhiều tư tưởng khác người, ko thích theo lề thói, truyền thống của xã hội.
2- Thân cư Quan: con người gắn bó công việc, môi trường công việc ảnh hưởng tới tính cách và suy nghĩ của đương số rất lớn. là người tham công tiếc việc, ko bao giờ ngừng làm việc được. cuối tuần ở nhà kiểu gì cũng phải đụng tay đụng chân việc nọ việc kia mới ổn ( cái này ko fai thân cư Quan, mà do thằng Vũ Khúc nó thế).
Tóm lại: Mệnh đẹp, có tốt có xấu, độ số âm dương lớn, phước lớn, suy nghĩ khác người, Tuy nhiên có thằng Không Kiếp trực chờ: nên nếu ko leo quá cao thì thành quả cũng rất khá lắm. biết dừng đúng lúc nếu ko trèo cao ngã đau.
Về bệnh tật:
Nói chung gốc của bệnh là do sự phát triển thiên lệch của hai khí âm dương mà ra,
Biểu hiện bệnh thì nhiều lắm: Da hơi sạm đen, không được tươi sáng, cũng không mịn lắm. Sức bền không cao, Viêm họng vào mua đông hay hè cũng thế, cứ ăn đồ mát vào là dính nặng Đờm VÀNG, ĐẶC QUÁNH.
Tây y nó gọi là viêm họng hạt, nhưng đố nó chữa được.
gợi ý: cấm ăn đồ lạnh, bất cứ thứ gì lạnh. Nên ăn uống ấm, hạn chế ăn đồ mát ( cam, chanh, bưởi, dưa dứa, dừa, mướp đắng, đậu xanh,....). Nên ăn đồ mang tính ôn ấm ( gừng, tỏi,..). Khi nào mắc bệnh nặng hãy tìm thầy đông y giỏi mà chữa nhé, người này chữa tây y càng chữa càng nặng.hehe.
chúc may mắn.
Sao anh giỏi quá vậy, đúng cả về tính cách lẫn bệnh tật, nếu em mà có bệnh thì chắc là về viêm họng thôi.
Sơ lược bản thân:
- Hồi bé từ lúc 3 tháng tuổi đã không được ở với bố mẹ mà ở với ông bà nội,đến năm lớp 1 bố mẹ mới đón về. bà có kể là hồi bé em khó nuôi. rất hay ốm, mọi người phải đốt vía để em mau khỏi bệnh. Từ 1 tuổi đến 5 tuổi thì hay bị chó cắn, ngã xuống ao,ngã xe đạp với ông nội bị văng ra xa, rồi miếng gạch chọc vào mắt 😭 may mà vào mí mắt, suýt nữa thì chọc thẳng ( chắc là do quả tú với địa kiếp tại mệnh ), nói chung là hồi nhỏ bao nhiêu xui xẻo em trải qua hết rồi nhưng đều không việc gì. Em không biết có phải là do phước lớn thật không nữa? em cũng cảm nhận đc là mình đc bảo vệ.
- Bố mẹ em làm kinh doanh, em hợp bố hơn mẹ, mẹ cưng anh trai hơn nên em có chút ganh tị. Hồi trc mẹ em có nạo thai vì nhà quá nghèo. Mẹ bảo đẻ em ra gia đình mới khấm khá. Bố mẹ em sống hạnh phúc. Bố nóng tính và thích nhậu nhẹt nhưng luôn yêu thương gia đình
- tính cách thì em ít nói và khó gần, vì em không thích người lạ + đoảng trong giao tiếp. Thông minh thì cũng có nhưng mà lười lắm ạ ( chắc do thai toạ ) 😬

Nguyen Van Phuong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Nguyen Van Phuong » 23:34, 14/01/18

uh, Đà la Xung, Kinh dương tam hợp thì dính chưởng tay bay vạ gió như kiểu ngã xe, bị thằng khác nó xô vào.... là chuẩn rồi.
Đừng coi thường bệnh viêm họng này, Viêm họng không phải là bệnh, nó là BIỂU HIỆN của bệnh thôi.
Bệnh này phải hỏi thần y TRƯƠNG TRỌNG CẢNH mới chữa được. hãy đọc Hoàng đế nội kinh.
chúc may mắn.

viianhbaby
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi viianhbaby » 23:59, 14/01/18

23:34, 14/01/18
uh, Đà la Xung, Kinh dương tam hợp thì dính chưởng tay bay vạ gió như kiểu ngã xe, bị thằng khác nó xô vào.... là chuẩn rồi.
Đừng coi thường bệnh viêm họng này, Viêm họng không phải là bệnh, nó là BIỂU HIỆN của bệnh thôi.
Bệnh này phải hỏi thần y TRƯƠNG TRỌNG CẢNH mới chữa được. hãy đọc Hoàng đế nội kinh.
chúc may mắn.
Em cảm ơn và sẽ ghi nhớ lời anh dặn. Nghe anh nói em thấy sợ bênhh viêm họng 😭 có phải viêm họng là biểu hiện của bệnh gì đó nghiêm trọng không ạ? Anh xem giúp em qua các cung khác Như phụ mẫu, phu tử, hay hyunh đệ với
Sửa lần cuối bởi viianhbaby vào lúc 00:06, 15/01/18 với 1 lần sửa.

Nguyen Van Phuong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Nguyen Van Phuong » 00:06, 15/01/18

uh, mới 19 tuổi, nên tập trung học hành chăm chú vào. chưa nên quan tâm tử vi nhiều làm gì.
tử vi ko phải là cuốn phim xem trước, hiểu đc mình, đc tính cách và bệnh của mình là hiểu nhiều rồi.
Cố mà học hành cho tốt. Chồng con sau này cũng tốt, công việc ngon lành. Thân cư Quan thì ko bao giờ thất nghiệp cả.
Có điều khắc chồng do thằng Không Kiếp, tức là phải nhìn nhận do bản tính nóng nảy, bất khuất của mình.
Nên theo 1 tôn giáo nào đó mà mình tin tưởng để tu tập, rèn luyện cho bớt cương.

viianhbaby
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi viianhbaby » 00:20, 15/01/18

00:06, 15/01/18
uh, mới 19 tuổi, nên tập trung học hành chăm chú vào. chưa nên quan tâm tử vi nhiều làm gì.
tử vi ko phải là cuốn phim xem trước, hiểu đc mình, đc tính cách và bệnh của mình là hiểu nhiều rồi.
Cố mà học hành cho tốt. Chồng con sau này cũng tốt, công việc ngon lành. Thân cư Quan thì ko bao giờ thất nghiệp cả.
Có điều khắc chồng do thằng Không Kiếp, tức là phải nhìn nhận do bản tính nóng nảy, bất khuất của mình.
Nên theo 1 tôn giáo nào đó mà mình tin tưởng để tu tập, rèn luyện cho bớt cương.
Địa kiếp tại mệnh thì cung phu đẹp mấy chắc cũng vẫn khắc chồng phải kh ạ, lại thêm con đại hao nữa 😞 là con gái thì em chỉ cần gđ hạnh phúc thôi chứ kh cần giàu 😞
Sửa lần cuối bởi viianhbaby vào lúc 00:26, 15/01/18 với 1 lần sửa.

Nguyen Van Phuong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Nguyen Van Phuong » 00:25, 15/01/18

bây giờ nghĩ thế, lớn lên nghĩ khác. cuộc đời vô thường mà. trước khi lấy chồng nghĩ khác, lấy chồng rồi nghĩ khác.
Con gái xem chồng là cung Quan + Phu, cung Quan ảnh hưởng nhiều hơn!
Cố mà tu tâm sửa tính cho nó bớt cứng đầu, con gái thì cần biết nhu hơn là cương!

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: 1110 khách.