[Hầu đồng ký]

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Quỷ Cốc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: [Hầu đồng ký]

Gửi bài gửi bởi Quỷ Cốc » 20:26, 29/09/17

@nthai
Anh rất thấu hiểu cảm giác của em, và anh cũng chắc chắn với em rằng rất rất nhiều người cũng vậy. Những hiện tượng như em gặp phải rất nhiều người cũng đã trải qua, rồi những gì em suy nghĩ, đều rất giống bọn anh khi trải qua những việc như vậy.

Trước mắt em nên liệt kê theo thứ tự ưu tiên, giải quyết những chuyện quan trọng nhất với em hiện giờ, nhất là visa ở nước sở tại, vì có visa em mới tiếp tục làm việc học tập được. Ssu đó thử làm theo những gì anh khuyên xem có đỡ ko, nếu ko rồi tính tiếp sau.

@nhungzowi
Ko những có mà còn nhiều nữa em, nên những phim như The Exorcist hoặc The Exorcism of Emily Rose, hay là The Conjuring theo anh nhớ đều dựng trên truyện có thật :D

@mắt cười
Truyện chính bản thân mình trải qua, giờ bận quá nên tạm dừng :P

mắt cười
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi mắt cười » 21:35, 29/09/17

Quỷ Cốc đã viết:
20:26, 29/09/17
@nthai
Anh rất thấu hiểu cảm giác của em, và anh cũng chắc chắn với em rằng rất rất nhiều người cũng vậy. Những hiện tượng như em gặp phải rất nhiều người cũng đã trải qua, rồi những gì em suy nghĩ, đều rất giống bọn anh khi trải qua những việc như vậy.

Trước mắt em nên liệt kê theo thứ tự ưu tiên, giải quyết những chuyện quan trọng nhất với em hiện giờ, nhất là visa ở nước sở tại, vì có visa em mới tiếp tục làm việc học tập được. Ssu đó thử làm theo những gì anh khuyên xem có đỡ ko, nếu ko rồi tính tiếp sau.

@nhungzowi
Ko những có mà còn nhiều nữa em, nên những phim như The Exorcist hoặc The Exorcism of Emily Rose, hay là The Conjuring theo anh nhớ đều dựng trên truyện có thật :D

@mắt cười
Truyện chính bản thân mình trải qua, giờ bận quá nên tạm dừng :P
Có fan waiting for you í nha í nha

nhungzowi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nhungzowi » 22:43, 29/09/17

Nói thế này chắc các chế nói em ném đá hội nghị. Nhưng chả hiểu sao e thích xem số với mấy chuyện liên quan tâm linh nhưng mà không tin có ma :D

mắt cười
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi mắt cười » 00:15, 30/09/17

Ngày thứ 6 cuối tháng, trong lúc chờ thông tin để làm việc thì buồn đời (thật ra buồn từ t7 âm nên luôn kím chuyện để bận rộn, khỏi thấy rãnh) và vô tình click vô bài này của a/bạn Quỷ cốc. Đọc trên cty được mấy trang, về mum và tắm xong leo lên giường đọc 1 lèo tới giờ này thì xong 11 trang.

Đọc cười đau ruột với Quỷ Cốc, nào ăn cơm chiên trứng, Mắt cười thì đạo trứng, chỉ cần chén cơm với cái trứng dầm mắm là bao buồn phiền tan biến. Rồi nào anh thổi sáo bắt pokemon, rồi mất cái dép lào chứ lấy đâu vài tỷ =)),rồi đọc cmt của các bạn, cười rụng răng, mơ thấy ông nào cầm bịch heo quay ra mắt, 23h33p mà nằm ôm cái dt, cười như con điên. Nhưng cũng sợ vì Mắt cười rất rất rất nhát gan, đọc tới khúc bạn Linh mà sợ teo tym, mắt lâu lâu nhìn ra cửa phòng, đèn thì bật hết lên cho sáng. Cuối cùng, sự vụ đi coi bói nhiều, nữ giới hay mắc phải. Mắt cười trong tháng 7 thôi mà đi coi khoảng 11 lần, tháng 8 này sơ sơ đã 3 lần, chưa kể tá lần dẫn mấy con bạn thân đi coi. Tốn bộn tiền, mà chả có gì hay ho. Lòng dặn lòng sẽ không coi nữa. Tốn money chớ chả được gì? Vậy mà mới nghe cô bán vé số bảo, có ông thầy bói gần nhà coi bằng bứt lá cây. Cái tính tò cái con mò lại trỗi dậy. Đang ngóng ngóng đi coi cho biết =)). Ôi, tốn tiền ngu là đây nhưng cứ nghe ông/bà abc coi hay...là đang giờ làm cũng xách mông lên chạy có cờ đu theo coi bói =))

*Quote*
"- hay cáu bẳn với ng yêu, với người thường thì vui vẻ bình thường, thậm chí lúc tán tỉnh cũng ko sao nhưng yêu nhau rồi là có vấn đề. Cáu ở đây là đang yệ đang lành tự nhiên nổi đóa lên, chuyện ko có gì mà tự mình có cơn giận ko kìm chế đc chẳng hạn.
- hay buồn ngủ bất chợt vào ban ngày hoặc mất ngủ về đêm, nếu do sinh hoạt ko điều độ thì ko tính nhé. Cái kiểu buồn ngủ này là mí mắt nó sụp xuống bất chợt ko đỡ đc ấy.
- sắp úp sọt đc ai đó, tưởng thành đôi đến nơi rồi thì tự nhiên hỏng, đối phương quay sang cho mình vào friend zone hoặc quay ngoắt 1 cách khó hiểu."

Cái này Mắt cười có Quỷ cốc ạ và dù xinh xắn, mang tiếng đào bông, ăn nói dễ thương mà già rồi vẫn ế như con dế, Quỷ cốc có quỡn ngó giúp mình, khi nào mình có người rước với - miễn tốt bụng, chìu mình, quan tâm, cao to, đẹp trai , thông minh, không bị gay là được ( ko cần giàu nha nha nha).

P/s: theo dữ kiện trong các bài viết. Mắt cười đoán Quỷ Cốc thuộc 8x đời giữa 88 or 84. Đúng hem????

Thui đi ngủ, sáng mai phải đi mần, kẻo vô cty lại như con nghiện.

nthai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nthai » 12:12, 30/09/17

Em cảm ơn anh. A làm ơn cho em hỏi, khi mà anh mơ, có bao giờ anh mơ về chuyện tương lại và nó diễn ra vô cùng chính xác không ạ ?

nthai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nthai » 02:46, 02/10/17

SAu khi e kể chuyện ở đây, em càng ngày mơ càng nhiều. E đang rất sợ. Suốt ngày toàn liên quan tới chuyện chết chóc

Quỷ Cốc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Quỷ Cốc » 19:15, 02/10/17

nhungzowi đã viết:
22:43, 29/09/17
Nói thế này chắc các chế nói em ném đá hội nghị. Nhưng chả hiểu sao e thích xem số với mấy chuyện liên quan tâm linh nhưng mà không tin có ma :D
Ôhh giống anh, hồi còn sống cũng ko tin có ma :-O đùa thui :))

@nthai
Có chứ, anh cũng thường xuyên được báo mộng và cũng trở thành sự thật hết, nhưng dạo này bớt nhiều lắm rồi, chỉ người nhà anh mới gặp được anh.

Em đã thực hiện những gì trong số những lời khuyên của anh chưa? Nếu chưa làm gì thì em nên thử xem. Anh ko rõ em ở nước nào, nhưng ở đâu cũng có những tôn giáo bản địa có thể hỗ trợ em. Châu á thì nên tìm đến chùa, châu âu nên gõ cửa nhà thờ, nếu ko có chỗ nào bấu víu vào thì pháp luân công cũng là 1 lựa chọn ko tệ. Em suy nghĩ nhé.

thuynga83@gmail.com
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi thuynga83@gmail.com » 18:05, 25/10/17

Quỷ Cốc đã viết:
19:15, 02/10/17
nhungzowi đã viết:
22:43, 29/09/17
Ôhh giống anh, hồi còn sống cũng ko tin có ma :-O đùa thui :))

@nthai
Có chứ, anh cũng thường xuyên được báo mộng và cũng trở thành sự thật hết, nhưng dạo này bớt nhiều lắm rồi, chỉ người nhà anh mới gặp được anh.

Em đã thực hiện những gì trong số những lời khuyên của anh chưa? Nếu chưa làm gì thì em nên thử xem. Anh ko rõ em ở nước nào, nhưng ở đâu cũng có những tôn giáo bản địa có thể hỗ trợ em. Châu á thì nên tìm đến chùa, châu âu nên gõ cửa nhà thờ, nếu ko có chỗ nào bấu víu vào thì pháp luân công cũng là 1 lựa chọn ko tệ. Em suy nghĩ nhé.
E hồi mới ra trường cũng được mẹ dẫn đi các nơi giống như a, thấy nào xem cũng phán có căn này nọ. Trong khi e k mơ mộng hay có biểu hiện gì đồng bóng. Chỉ là các thầy nói sát căn, rồi k làm thì thế này thế nọ. Mẹ e lo e sẽ gặp xui nên đưa đi gửi bản mệnh, rồi đội lệnh, rồi tráng bóng, rồi cắt đầu đồng vv..... Nói chung e chưa hầu lần nào nhưng đến rất nhiều đền, phủ, điện, xem bói , làm lễ các loại như a. Đến thầy nào cũng phán cho vài câu, nhưng túm lại đến giờ này, không thấy thầy nào nói đúng về mình cả nên mới k tin bói toán và k đi nữa, chứ cũng k vì quá duy vật như a mà k tin. Vì e k tin mấy trò đồng bóng nữa cho nên mới nghiên cứu sang tử vi, vì cảm thấy nó còn có một tý quy luật và khoa học. Nhưng học để tự xem đc thì mất nhiều time lắm. sốt ruột đi lót dép hóng nhưng đến giờ vẫn chưa thấy ai phán đc cho mình.
Mất đến 15 năm mới chuyển được từ chủ nghĩa duy tâm sang duy vật biện chứng.

Trả lời bài viết

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: 70 khách.