Tham lang - hoá kị cung nô dễ bị ghét, hãm hại ???

Kiến thức, luận giải, trao đổi về tử vi
Li kim hoa
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Tham lang - hoá kị cung nô dễ bị ghét, hãm hại ???

Gửi bài gửi bởi Li kim hoa » 16:30, 12/08/17

Hình ảnh Câu hỏi như trên ạ? Mọi người có nghĩ như thế ko?

thamlang_man
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Tham lang - hoá kị cung nô dễ bị ghét, hãm hại ???

Gửi bài gửi bởi thamlang_man » 18:40, 12/08/17

Ngĩa là bạn bè đứa nào cũng bị hôi nách nha =))

KMD
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi KMD » 05:10, 13/08/17

Cụ Nguyễn Du viết trong Truyện Kiều.
"Thiện căn kia bởi lòng ta
Chữ Tâm kia mới bằng ba chữ Tài"

Nghịch cảnh hay thuận cảnh hoặc ác duyên hay thiện duyên đều phát xuất từ tâm cháu. Tâm cháu phân biệt thì mới có Tham Kỵ, hãy dùng tâm chân thành và bình đẳng đối xử với mọi người và vật.

Li kim hoa
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Li kim hoa » 15:31, 13/08/17

thamlang_man đã viết:
18:40, 12/08/17
Ngĩa là bạn bè đứa nào cũng bị hôi nách nha =))
Cậu cũng có lso giống tui à! Sao biết bạn bè t hôi nách! Tui ko có bạn bè nên ko biết!

Li kim hoa
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Li kim hoa » 15:36, 13/08/17

KMD đã viết:
05:10, 13/08/17
Cụ Nguyễn Du viết trong Truyện Kiều.
"Thiện căn kia bởi lòng ta
Chữ Tâm kia mới bằng ba chữ Tài"

Nghịch cảnh hay thuận cảnh hoặc ác duyên hay thiện duyên đều phát xuất từ tâm cháu. Tâm cháu phân biệt thì mới có Tham Kỵ, hãy dùng tâm chân thành và bình đẳng đối xử với mọi người và vật.
Chú ơi, trước đây cháu từng rất vui, hạnh phúc vì có nhiều bạn bè! Nhưng sau này khi họ đối xử ko đàng hoàng với cháu, ăn cắp đồ, nói dối, giả tạo, chia bè cháu đều tha thứ hết nhưng người mất tất cả là cháu ạ! Bạn bè, họ hàng cháu không thân thiết được như trước kia nữa!

KMD
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi KMD » 09:41, 14/08/17

(1) "trước đây cháu từng rất vui, hạnh phúc vì có nhiều bạn bè!"

(2) "Nhưng sau này khi họ đối xử ko đàng hoàng với cháu, ăn cắp đồ, nói dối, giả tạo, chia bè cháu đều tha thứ hết nhưng người mất tất cả là cháu ạ!"

(3) Chiều 1 mình qua phố, âm thầm thấy đói bụng. Cháu dừng xe, mua 1 gói xôi. Thấy nồi xôi của cụ bà còn nhiều, bèn hỏi cụ, bán hết nồi này cụ lời bao nhiêu? Tiền lời cụ nói vừa đúng số tiền cháu có, cháu quyết định tặng hết cho cụ rồi lên xe ra về với gói xôi.

Cháu nên đối xử với họ hàng và bạn bè như cụ bà bán xôi (3). Dùng tâm chân thành là luôn muốn người được vui, không phải mình được vui (1). Dùng tâm bình đẳng nên khi cháu chia tay cụ ra về, cháu có cảm thấy được mất như (2) không?

Hạnh phúc chân thật là do mình hướng vào tâm mà cầu, không phải hướng ra ngoài mà cầu được đâu cháu à.

yesterday2016
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 » 10:23, 14/08/17

Cung tật ách nhiều sao đẹp nhất :))

Hình đại diện của thành viên
panda83
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi panda83 » 10:43, 14/08/17

KMD đã viết:
09:41, 14/08/17
Vấ

(3) Chiều 1 mình qua phố, âm thầm thấy đói bụng. Cháu dừng xe, mua 1 gói xôi. Thấy nồi xôi của cụ bà còn nhiều, bèn hỏi cụ, bán hết nồi này cụ lời bao nhiêu? Tiền lời cụ nói vừa đúng số tiền cháu có, cháu quyết định tặng hết cho cụ rồi lên xe ra về với gói xôi.

Cháu nên đối xử với họ hàng và bạn bè như cụ bà bán xôi (3). Dùng tâm chân thành là luôn muốn người được vui, không phải mình được vui (1). Dùng tâm bình đẳng nên khi cháu chia tay cụ ra về, cháu có cảm thấy được mất như (2) không?

Hạnh phúc chân thật là do mình hướng vào tâm mà cầu, không phải hướng ra ngoài mà cầu được đâu cháu à.
Nếu làm công quả cho những người làm ăn chân chính thì tốt ~~~ cái đó đáng tuyên dương
Nhưng không phải cho những kẻ dối trá làm ăn không nhân chính ~~~ làm như vậy còn làm tăng tính tham sân si trong con người của họ lên... Mình tưởng là mình giúp họ nhưng thật ra là hại họ nhé
KMD nên nhớ rõ điều này... Lòng từ bi đôi khi cũng là 1 con dao hay lưỡi đấy ...

Ta có thể cho đi không mong đền đáp lại nhưng cho 1 cách đúng thời điểm & đúng hoàn cảnh họ nữa như vậy là cho đi một cách CÓ TRÁCH NHIỆM với ý niệm tốt trong tâm

"Give a man a fish, he might survive in one day
Teach a man how to fish, he will survive entirely through his whole life"
=Cho 1 người đàn ông 1 con cá anh ta có thể ăn hết trong 1 ngày nhưng anh sẽ tiếp tục xin tiếp trong ngày tới, NHƯNG dạy người đàn ông cách câu cá anh ta sẽ tự lập được trong suốt quãng đời còn lại.

Li kim hoa
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Li kim hoa » 21:03, 14/08/17

KMD đã viết:
09:41, 14/08/17
(1) "trước đây cháu từng rất vui, hạnh phúc vì có nhiều bạn bè!"

(2) "Nhưng sau này khi họ đối xử ko đàng hoàng với cháu, ăn cắp đồ, nói dối, giả tạo, chia bè cháu đều tha thứ hết nhưng người mất tất cả là cháu ạ!"

Bình thường thì cháu chỉ giúp sức thôi vì cháu cảm giác cháu dễ bị gạt về tình cảm, tiền bạc lắm! Mà thực tế là như thế bác à! Cháu cảm giác khi mình hi sinh quá nhiều họ chẳng bao giờ biết quý công sức của mình mà nghĩ rằng hiển nhiên là họ sẽ được mình giúp như vậy khi họ mở lời nhờ mình! Bao giờ họ nhờ thất bại thì là mình, thành công họ sẽ hứng! Còn giật đồ, đánh cháu, bêu rếu làm sao cháu có thể không bực ạ?

Li kim hoa
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Li kim hoa » 21:07, 14/08/17

yesterday2016 đã viết:
10:23, 14/08/17
Cung tật ách nhiều sao đẹp nhất :))
Bác có thể xem giúp em về quan hệ của em với bạn bè, thân tín hay quan hệ khi đi xa thế nào không ạ!
image.jpg (114.98 KiB) Đã xem 112 lần
Hình của em đó! Mong bác cho đôi lời

Trả lời bài viết

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: 640 khách.