Vì không hợp tuổi mà không lấy được nhau

Luận giải, tư vấn, trao đổi về phong thủy địa lý
Trả lời bài viết
lemai567
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Vì không hợp tuổi mà không lấy được nhau

Gửi bài gửi bởi lemai567 » 14:14, 03/07/17

Người xưa nói ko hề sai, người tính ko bằng trời tính. Chúng em yêu nhau một thời gian khá, đến khi tính đến chuyện kết hôn, tưởng chừng mọi thứ đã đến lúc gặt hái thì khó khăn lại đổ xuống đầu chúng em. Mẹ anh ấy khi đi xem bói, xem tuổi hợp nhau thì thầy bói nói chúng em không hợp, nếu kết hôn với nhau anh sẽ ra đi sớm hoặc sau này chính con bọn em sẽ phải chịu đựng hậu quả.

Gia đình anh ko đồng ý, nhất là từ mẹ chồng tương lai của em, bà khóc hết nước mắt, còn đem cái chết ra để ngăn cản bọn em đến với nhau. Người nhà em thì không mê tín, ko tin vào bói toán lắm nhưng thấy nhà bên ấy phản đối mạnh như vậy thì cũng nói em nên từ bỏ đi vì sợ sau này dù có đến với nhau thì em sẽ khổ. Bản thân em ngày thường có chút tin tưởng vào tâm linh, em thường hay đi lễ chùa nhưng quan điểm về tuổi ko hợp mà đem tới chết người hay con cái gánh hậu họa thì thật sự em vẫn ko tin lắm. Em tin rằng ngoài tuổi tác thì còn nhiều thứ tác động đến cuộc sống hôn nhân của mỗi người như cách sống hay môi trường, chuyện xem ngày tốt xấu chỉ là phụ, là một yếu tố thứ yếu thôi chứ ko phải là tất cả.

Trước khi đến với nhau, anh cũng đã cẩn thận xem tuổi hợp cho em, năm trong giấy khai sinh của em là 1990 nên lúc xem tuổi 1990 hợp với tuổi nào thì nó rất phù hợp với tuổi của anh nên cũng yên tâm, nhưng rằng em sinh cuối năm, năm sinh đúng của em lại là 1991, rất kị với tuổi của anh. Qua 1 năm thuyết phục gia đình anh, vẫn ko thu được kết quả gì người yêu em cũng đã nản lòng. Nhưng hơn bảy năm yêu nhau của bọn em, em ko nỡ mà buông tay được.

Em vừa yêu vừa hận người yêu em vì anh không quyết tâm bảo vệ tình yêu của chúng em, cũng buồn cho bản thân mình sao lại gặp phải cảnh này. Giờ em không biết phải làm sao? Hy vọng mọi người nghĩ cách giúp em với, em nản lòng lắm rồi. Chân thành cảm ơn.

Thợ mộc
Chính thức
Chính thức

Re: Vì không hợp tuổi mà không lấy được nhau

Gửi bài gửi bởi Thợ mộc » 16:13, 03/07/17

Thân chào bạn. Bạn không đề cập người yêu bạn sinh năm gì còn bạn sinh cuối năm 90 mà chưa qua ngày lập xuân thì vẫn được tính là năm 90. Dù sao cũng xin chia sẻ với bạn

bluelady
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi bluelady » 17:17, 03/07/17

Nếu b ko đưa lá số của cả 2 ng lên đây được thì ít ra b cũng đăng lá số của b và năm sinh của người yêu lên đây thì mọi ng mới xem giúp được chứ. B nói mông lung như vậy, a biết đâu mà giúp.

lemai567
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi lemai567 » 01:00, 17/07/17

vâng em cảm ơn m.n đã chia sẻ cùng em ạ, người yêu em sinh năm 1988 và lá số của em đây ạ.
Mong m.n xem giúp em Hình ảnh

ruby_ruby
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ruby_ruby » 06:49, 17/07/17

bạn mình sinh năm 91 lấy chồng 88 có làm sao đâu nhỉ :-j :-j :-j

lemai567
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi lemai567 » 15:10, 17/07/17

em xem trên mấy trang web tử vi như http://thuatphongthuy.com.vn/ thì cùng thấy không sao, nhưng vấn đề là mẹ chồng em đi xem bói thì ông thầy bói phán không hợp, biết làm sao cho bà không ngăn cấm bọn em nữa?

Trả lời bài viết

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: 00 khách.