Lá số sẽ có nhiều ứng kỳ vào năm 2025? Kính mời bác Nghienmo, Vio xem giúp cháu ạ!

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Hình đại diện của thành viên
cocacola
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Lá số sẽ có nhiều ứng kỳ vào năm 2025? Kính mời bác Nghienmo, Vio xem giúp cháu ạ!

Gửi bài gửi bởi cocacola » 18:56, 15/03/18

vanhien007 đã viết:
20:23, 14/03/18
Chắc cao thủ này cũng đã chuyển qua truyền thống mà luận rồi 8->
Mình nghĩ năm nay bạn sẽ có vợ, sang năm bạn sẽ có con. :)
Năm Ất tỵ nói là ứng kì, dần tỵ hại thì mình không đồng ý. Tương hợp mà sinh ra tương hại, ví như Tỵ và Thân hợp, Dần đến tương hại, tương phá thì rất đúng. Vì Tỵ Thân hợp, Dần đến xung Thân chính là hại Tỵ, Tỵ hợp với Thân là khống chế Thân, Thân hợp với Tỵ mà chịu bị hoả khắc, Dần đến xung Thân, là đuổi Thân đi, Thân sẽ khắc Dần và Dần cũng chẳng sinh hoả. Dần gặp Tỵ là mộc sinh hoả không luận là tương hại. Nếu cha có hung thì nhìn vào năm Canh Tuất:
Vận Bính Dần năm Canh Tuất
Dần Ngọ Tuất, Tỵ Ngọ Mùi hội hoả, đại vận thấu Bính lưu niên thấu Canh.
Haha, em giờ còn chưa có người yêu làm sao lấy nhanh vậy được bác, huống hồ em không thích có vợ, hoặc bắt buộc phải có vợ em lại không thích có con bác ạ. Quan điểm này hình thành trong em cũng khá lâu rồi.
Em không hiểu nhiều tứ trụ :)) hê hê. Tạm coi như thêm 1 cách luận, em sẽ bảo lưu quan điểm của bác chờ sau này em sẽ cập nhật từ từ. Hi vọng lúc đó diễn đàn này còn hoạt động :)). Cảm ơn bác vào chém gió với em cho vui. Lâu lâu bác nhớ ghé vào chơi với em nhé :x

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: 140 khách.